17 Mafi kyawun KDE Multimedia Aikace-aikacen don Linux


Idan kun kasance mai sha'awar kafofin watsa labaru ta amfani da Linux, to kuna iya sanin wasu abubuwan ban mamaki na dandamali da ake da su a hannun ku. Abin da ba za ku sani ba, duk da haka, shine girman girman zaɓinku.

Shigar da KDE da dangin tsarin ƙasa ta amfani da yanayin tebur na KDE. A cikin wannan rukunin kayan aikin multimedia da ke akwai ga tsarin sub-Linux, zaku iya samun jerin zaɓuɓɓukan da aka jaddada a ƙasa.

1. KRecorder

A cikin duniyar ƙirƙirar kafofin watsa labaru, masu rikodin sauti koyaushe suna da mahimmanci ga ainihin ra'ayin ɗaukar sauti. A matsayin software na rikodi tare da giciye-dandamali.

Mai rikodin ba kawai don Linux ba, yana yin mafi kyawun sa ta kasancewa tsoho don wayar hannu ta Plasma tare da takamaiman gefen yanayin tebur na KDE. Yana gamsar da matuƙar buƙata ta harba zaman rikodi akan umarni ba tare da samun hanyar ku ba; godiya ga karamin karamin mai amfani da shi.

KRecorder ya tattara kyawawan fasalulluka waɗanda suka haɗa da: haɗaɗɗen mai gani wanda ke ba ku ƙarin hangen nesa kan abin da ake rikodin tare da ikon dakatarwa, da sake kunnawa tare da mai gani iri ɗaya, zaɓi tsarin ɓoyewar ku da tsarin kwantena, zaɓi hanyoyin sautin ku tare da ƙaramin ƙoƙari. .

2. AudioTube

Idan kun taɓa kasancewa a wurin da kuke buƙatar sauraron wasu kiɗan YouTube a bango yayin da kuke aiki, to tabbas kun saba da matakin rashin jin daɗi da ke tattare da kunna kiɗan ku a cikin shafin burauzar ku kuma ba ku da ikon yin kai tsaye. sarrafa yadda ake buga shi na asali.

AudioTube wani aikace-aikacen asali ne na KDE, AudioTube shine abokin cinikin kiɗan YouTube mai haɗa kai da ba ku san kuna buƙata ba. Yana biyan bukatun ku na abokan ciniki na asali waɗanda ke daidaita tsarin sauraron kiɗan YouTube ta asali.

Tare da ƙarin ikon kunna lissafin waƙa da aka samar ta atomatik, kundi, kuna samun ƙwarewar Spotify-esque wanda ya cancanci bincike.

3. Kamara ta Plasma

A wannan gaba, yana da kyawawan al'ada don rarrabawar Linux don zuwa tare da aikace-aikacen kyamara ta tsohuwa don sauƙaƙe buƙatar ku don saurin kai ko biyu tare da ƙungiyar ku, kakar ku, ko ma dabbar bazuwar. Bayan haka, aikace-aikacen kyamara sun girma da mahimmanci ga duniyar mu ta COVID-centric suna ba da fifikon yanayin aiki-daga-gida. Ina nufin, wa ba zai so hakan ba?

Tare da fasalulluka waɗanda suka haɗa da nau'ikan ma'auni na fari daban-daban da sauyawa tsakanin na'urorin kamara daban-daban, Kamara ta Plasma cikin sauƙin ɗaukar kek ga waɗanda ke masu sha'awar KDE.

Ba za ku iya yin kuskure ba tare da wani abu na asali zuwa yanayin KDE ɗinku yayin da kuke kasancewa mai sauƙi kamar yadda zai yiwu don saurin harbi ko biyu yayin zaune a teburin ku.

4. Subtitle Mawaƙi

Idan kun kalli kowane bidiyo akan YouTube ko yawan kafofin watsa labarai akan dandamali masu yawo kamar Netflix zuwa Disney Plus, to kun san yadda mahimman bayanan rubutu suka zama. A matsayina na mahaliccin kafofin watsa labaru da kaina, ya zama wajibi a gare ni in ci gaba da yin amfani da wannan dandali a tsarin ƙirƙirar kafofin watsa labarai na.

Mawaƙin Subtitle shine babban kayan aikin KDE wanda ke da ikon ƙirƙira, tsarawa da shirya taken YouTube, SubRip/SRT, MicroDVD, SSA/ASS, MPlayer, TMPlayer.

Tare da nau'ikan tallafi daban-daban don kari na fayil waɗanda suka haɗa da, VobSub (.idx/.sub/.rar), BluRay/PGS (*.sup), aikace-aikacen ba kawai ya tsaya a can ba yayin da yake ƙara haɓaka amfani da ƙwarewar magana. fitarwa daga fayilolin odiyo da bidiyo ta amfani da PocketSphinx.

Da sauri inganta tsarin ku ta hanyar rarrabuwa da haɗa fayilolin subtitle ɗinku, har ma da rubutun harsunan da suka haɗa da irin su JavaScript, Python, Ruby; muddin Kross ya sami goyan bayansa, zaku sami ingantacciyar gogewa ta amfani da Mawallafin Subtitle.

5. PlasmaTube

Kyakkyawan madadin bidiyo mai dacewa zuwa AudioTube shine PlasmaTube tare da fasalin fasalin fasalin wanda aka saita zuwa bidiyo kawai.

Tare da ingantaccen shimfidawa wanda ke da bidiyon da aka jera a hagu da ɗan wasan da kuka zaɓa a kan ginshiƙi na dama, ana ba ku irin wannan gogewa ga ƙwarewar YouTube duk da cewa ba tare da gidan yanar gizo ba.

6. Wawa

Wai daban? Da kaina, a gare ni, shi ne mai amfani da iTunes-esque.

Yana doke ƙaƙƙarfan ƙa'idar mai sauƙin amfani ta gargajiya da wataƙila mun zo tsammani daga wasu dandamali. Idan kun riga kuna da na'urar mai jiwuwa, to tabbas ba kwa buƙatar Vvave amma idan kuna amfani da KDE, Ina ba da shawarar sosai Vvave azaman madadin, musamman ga masu amfani da KDE kamar yadda ake nufi da wannan labarin.

7. KMPlayer

Masu kunna bidiyo kamar yadda masu kunna sauti ke da kyau sosai abin da ba za a iya sasantawa ba akan tsarin ku ba tare da la'akari da tushe ba. A cikin yanayin wannan labarin, KDE shine abin da muka mayar da hankali, kuma idan kuna buƙatar ɗan wasa na gargajiya don yanayin KDE ku.

KMPlayer ya zama ɗaya daga cikin ƴan wasan da ba a jayayya da su waɗanda ke haɗawa da kyau tare da mai amfani da KDE. Irin wannan tsarin ga dangin tsarin aiki gabaɗaya shine abin da ke sa Linux ya fi girma.

KMPlayer yana yin rawar gaban gaba don irin su MPlayer/FFMpeg/Phonon tare da ƙarin fa'idar fa'ida na abubuwan abubuwan da zaku ci gaba da ganowa cikin lokaci.

Don masu farawa, yana goyan bayan kafofin TV, watsa shirye-shirye, yawo daga hanyar haɗin kai tsaye ta amfani da ffserver/ffmpeg matakan dacewa tare da ikon yin rikodin bidiyo ta amfani da mencoder yayin haɗawa tare da Konqueror, mai sarrafa fayil ɗin tsoho a cikin KDE.

8. Mai kunnawa Dragon

Idan kuna jin kamar KMPlayer zai iya shiga cikin hanyar kallon bidiyo kawai ko kuna saita KDE don yaronku ko cikakken novice, to yakamata kuyi la'akari da Mai kunna wasan Dragon kamar yadda aka tsara shi da farko don fita daga hanyar ku don haka ku zai iya ƙara girman kallon bidiyon ku ta'aziyya.

Abubuwan da aka haɗa ana gasa su da gaske don ƙara haɓaka aikin kallon bidiyo… sun haɗa da gano juzu'i ta atomatik, goyan bayan tsoffin CD/DVD matsakaici, ikon ci gaba da bidiyo, da sarrafa haske na ƙarshe. A gaskiya, ba za ku iya neman ƙarin ba. Yana da cikakke kamar yadda yake.

9. Kwawa

Idan ya zo ga gyaran sauti a cikin yanayin yanayin Linux, da kyar ba mu lalace don zaɓi ba kuma yana da mafi kyawun yawanci don dandamali na Windows amma duk ƙaramin ƙoƙarin da muke gani a cikin wannan sarari tabbas al'umma sun yaba da su. Irin wannan Kwave shine cikakkiyar madadin Audacity misali.

Tare da ƙirar mai amfani da ke tunawa da Audacity da ƙarin fa'idar zama ɗan asalin KDE, yana riƙe nasa idan ya zo ga al'umma da ake yi wa hidima.

Tabbas, ba zai zama Linux da gaske ba idan ba za ku iya samun shi a wani wuri ba amma gaskiyar ta kasance cewa ana nufin ku musamman don jin daɗin mafi kyawun ayyukan sa a cikin yanayin KDE na asali.

Babban mahimman bayanai sun haɗa da tallafin plugin, rikodi, da sake kunnawa, tare da ikon shigo da da shirya adadin fayiloli marasa iyaka gami da fayilolin tashoshi da yawa.

10. Kafi

Idan kun kasance babba akan matsakaici na VCD, CD, DVD, to da wuya babu mai fafatawa na gaske idan ya zo ga KDE don dacewanku ta wannan fannin. Kaffeine wani mai kunna bidiyo ne a cikin wannan jerin tare da mai da hankali kai tsaye kamar yadda lamarin yake na goyon bayansu ga matsakaicin da galibi ana ɗaukarsa a matsayin raguwa.

Sai dai ba duka ba; Babban aikin dandamali, Kaffeine, yana cikin roko na TV na dijital (DVB). Wannan shi ne mafi nisa fasalinsa na talla wanda tabbas yana da garanti yayin da shafin zazzagewa ya nuna fifikonsa ga sauran dandamali.

11. Kid3

Idan kun isa girma, to tabbas kun fito daga zamanin da ake ɗaukar kiɗan layi a matsayin matsayi na yau da kullun. Idan an haife ku, duk da haka, an haife ku a baya, to kuna da damar da za ku rasa damar sarrafa waƙoƙinku akan sharuɗɗan ku.

Tare da Kid3, kuna da wannan gatan baya (ya zama tsofaffi ko matasa), don sauƙaƙe gyara alamun kiɗan ku. Tare da tallafi don nau'ikan nau'ikan nau'ikan da aka gasa cikin shirin ciki har da MP3, Ogg/Vorbis, DSF, FLAC, Opus, MPC, APE, MP4/AAC, MP2, Speex, TrueAudio, WavPack, WMA, WAV, AIFF; za ku iya zama mai kula da kafafen yada labaran ku.

Ko mafi kyau? Sauƙaƙa shigo da bayanan kundin ku ta atomatik ta amfani da bayanan bayanai kamar gnudb.org, MusicBrainz, Discogs, Amazon.

12. JuK

Kuna so ku saurare da tsara kiɗanku yayin gyara alamun ku? Sannan yakamata kuyi la'akari da irin su Juk wanda ke nufin ya zama mai kunna kiɗan tsayawa ɗaya tare da haɗin abubuwan da ke hana ku gwada wasu 'yan wasa.

Wannan yana da fa'idar kiyaye tsarin ku mai sauƙi tare da yanayin kallon bishiya tare da lissafin waƙa da aka ƙirƙira ta atomatik, bincike mai ƙarfi na duk fayilolinku, bincikar kundin adireshi don sabbin kafofin watsa labarai, yiwa alama alama gami da gyara don ID3v1, ID3v2, da Ogg Vorbis.

13. Elisa

Idan kun sami isassun masu kunna kiɗan akan wannan jerin, Ina farin cikin cewa muna da Elisa wanda har yanzu wani ɗan wasan kiɗa ne don tsarin KDE amma, ba shakka, ba'a iyakance ga KDE kaɗai ba.

Elisa yana tallata sauƙi da ikon fara amfani daidai bayan shigarwa ba tare da wani saiti ba. Tunanina na farko shine jin mai kunna fayilolin Windows (ba tare da kamanni ba) wanda ke nufin za ku iya samun shi mafi sha'awa idan kuna zuwa daga yanayin Windows.

Ganin cewa ba shi da tsarin koyo mai zurfi, tabbas yana da ma'ana cewa ba kwa buƙatar fifikon koyan wani abu game da yadda yake aiki kuma kawai ku bi hankalin ku.

Gaskiyar ita ma akwai don Windows (duk da haka ba tare da fassarar ba) yana ƙara ƙarfafa haɗin gwiwa tare da 'yan wasan kafofin watsa labarai na Windows.

14. Kdenlive

Ɗaya daga cikin shahararrun 'yan wasa a cikin filin gyaran bidiyo a ƙarƙashin Linux ya kasance Kdenlive. Ko da yake an gina shi tare da yanayin tebur na KDE a zuciya, yana da ƙimar daraja na sophistication wanda ya sa ya zama babban ɗan wasa a cikin wannan sarari.

Kdenlive yana samuwa ga duk tsarin Linux kamar kyawawan kowane app akan wannan jerin kuma watakila mafi mahimmanci, mafi kyawun ƙwarewar da za ku iya samu idan ya zo ga gyaran bidiyo a cikin yanayin muhalli.

15. K3b

Idan aka yi la’akari da cewa faifan diski na ajiyar bayanai ya ƙare, da yawa galibi suna saurin yin watsi da ayyukan K3b a cikin duniyarmu ta Intanet ta zamani inda galibi ana samun duk kafofin watsa labarai akan layi amma babu shakka akwai rukunin mu wanda har yanzu yana bunƙasa a sararin samaniya. ƙirƙirar kafofin watsa labarai ta hanyar irin waɗannan hanyoyin.

K3b shine ainihin ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka waɗanda har yanzu ana kiyaye su idan ana batun samun nau'in faifai mai ƙarfi mai ƙarfi ba tare da ƙone ta cikin walat ɗin ku ba kamar yadda dandamali na mallaka akan WIndows zai sami ku.

Tare da ingantaccen UI wanda ke da mafi kyawun tsarin nuni na nau'insa, zaku iya saurin rip CD ko ƙona komai da yawa gami da DVD.

16. Kamoso

Kuna kulawa don amfani da tsarin ku ko kyamarar ɓangare na uku don hotuna ko bidiyo? Wataƙila kuna da sha'awar ɗaukar tarin kafofin watsa labarai yayin WFH (aiki daga gida), to Kamoso abokinku ne; yana da alatu na mai amfani da ke dubawa wanda ke da sauƙin sauƙi yayin haɗuwa tare da sauran tebur na KDE ɗin ku.

Ba ya nisa daga manufarsa kuma yana da inganci sosai don aiki tare da hamburger da menu mai digo uku da ake gani a ƙasan inda suke da mahimmanci.

17. KMix

Sau da yawa masu haɗa sauti suna haɗuwa da DJs ko masu ƙirƙira kiɗa amma wannan ba yawanci ba ne duk abin da za su iya yi. Kuna iya ci gaba da sarrafa sautuna gwargwadon iyawar ku ta hanyar yin amfani da abin da wasu daga cikin waɗannan kayan aikin ke bayarwa don novice - ƙwararrun masu amfani/masu gyara.

A matsayina na novice podcaster, Zan iya ganin yadda saitin fasalin Kmix zai iya taimaka mini in inganta hanyoyin ƙirƙirar sauti na tare da fasalulluka waɗanda ba kawai biyan buƙatuta don daidaita sauti ba amma sun zo tare da goyan baya ga Pulseaudio da bayyane ALSA. Hakanan ana ɗaukar Kmix ɗaya daga cikin mafi kwanciyar hankali zažužžukan a cikin dukkan yanayin yanayin Linux.

Wannan jeri ba zai ƙare ba saboda kuna iya gano madadin kayan aikin da suke da kyau idan ba su da kyau. Da gaske yana zuwa ga abin da kuka fi kima dangane da kayan aikin da kuke son ƙarawa a cikin repertoire.

A irin wannan bayanin, yana ɗaukar ƙarin lokaci don shiga cikin su daban-daban amma fa'idodin sun zarce ƙoƙarin farko. Kuna da app a cikin jerin wanda aka fi so? Raba kwarewar ku tare da mu a cikin sharhi.