Mafi kyawun Editocin PDF don Shirya Takardun PDF a cikin Linux


Tsarin fayil ɗin PDF yana ɗaya daga cikin tsarin daftarin aiki da aka fi amfani da shi don haɗawa, canja wurin da zazzage fayilolin dijital godiya saboda sauƙin amfani da shi, ɗaukar nauyi, da ikon adana duk abubuwan da ke cikin fayil. Kuna iya duba takaddun PDF ba tare da matsala ba a cikin na'urori da yawa ba tare da canjin gani na abubuwan da ke ciki ba.

Lokaci-lokaci, kuna iya canza PDF ɗinku kuma wataƙila ƙara rubutu, hotuna, cike fom, ƙara sa hannu na dijital, da sauransu. A cikin wannan jagorar, mun haɗa jerin masu gyara PDF (duka masu kyauta da na mallaka) waɗanda zaku iya amfani da su don gyara takaddun PDF ɗinku.

1. Okular

KDE opensource al'umma ne suka haɓaka, Okular shine mai duba daftarin aiki da yawa wanda ke da cikakkiyar kyauta kuma yana da lasisi ƙarƙashin GPLv2+. Yana goyan bayan ɗimbin tsarin daftarin aiki kamar PDF, Epub, MD, da DjVu (don takardu); PNG, JPEG, Tiff, GIF, da WebP (don hotuna) da kuma tsarin littattafan ban dariya kamar CBZ da CBR.

Okular yana ba da zaɓi mai faɗi na fasali don karanta takaddun ku. Baya ga duba takardu, yana ba ku damar yin wasu ƙananan ayyukan gyara zuwa takaddun PDF ɗinku.

A kallo, ga wasu fitattun fasalolin gyarawa:

  • Bayanai da takaddun ku. A cikin yanayin annotation, zaku iya haskaka rubutu da layi, ƙara bayanin kula na layi, har ma da sanya rubutun ku.
  • Ƙara akwatunan rubutu, siffofi, da tambari.
  • Sake gyara rubutu (Rubutun da ke ɓoye don sirri ko dalilai na doka).
  • A saka sa hannun dijital zuwa takaddun PDF.

Baya ga karantawa da gyara takaddun ku, Okular kuma yana ba ku damar kwafin rubutu ko hotuna daga takaddar PDF da liƙa shi a wani wuri, karanta rubutu da ƙarfi godiya ga tsarin magana na Qt da tabbatar da sa hannu.

Sabuwar saki shine Okular 21.12 wanda aka saki a ranar 9 ga Disamba, 2021.

Kuna iya shigar da Okular daga Snap, ko amfani da kantin sayar da software na rarraba ku.

$ sudo apt install okular         [On Debian, Ubuntu and Mint]
$ sudo yum install okular         [On RHEL/CentOS/Fedora and Rocky Linux/AlmaLinux]
$ sudo emerge -a kde-apps/okular  [On Gentoo Linux]
$ sudo pacman -S okular           [On Arch Linux]
$ sudo zypper install okular      [On OpenSUSE]    

2. Scribus

Scribus software ce ta buɗaɗɗen tushen tebur da aka gina don Linux da sauran tsarin tushen UNIX kamar Solaris, FreeBSD, da NetBSD. Yana da kyauta kuma Multi-dandamali kuma babban abin da ya fi mayar da hankali shi ne a cikin ƙirƙira wallafe-wallafen tebur tare da shimfidu masu ban sha'awa na rubutu don inganci, babban matakin bugu da kayan saitin hoto. Don haka, Yana aiki azaman madaidaicin madadin sauran ƙayyadaddun aikace-aikacen bugu na tebur masu tsada.

Scribus yana goyan bayan dogon jerin fayilolin da suka haɗa da PDF, tsarin hoto kamar JPEG, PNG, da TiFF, SVG, da tsarin vector kamar EPS da Ai don Adobe Illustrator.

Abin takaici, Scribus ba ya ba ku dama mai yawa dangane da gyara takaddun PDF. Kamar Okular, an iyakance ku don yin ƙananan canje-canje kamar bayanai ta amfani da rubutu, layi, da kwalaye.

3. Foxit PDF Editan & PDF Editan Pro

Foxit cikakke ne, wanda aka yi amfani da shi sosai, da software na dandamali da yawa waɗanda ke ba da cikakkiyar ɗimbin mafita na PDF waɗanda aka keɓance don yanayin ku - ko ƙaramin kamfani ne ko babba ko ma don amfanin mutum ɗaya. Yana ba masu amfani da mai karanta PDF, editan PDF, PDF eSign, da sauran hanyoyin sauya takaddun kan layi.

Mai karanta Foxit PDF kyauta ne, duk da haka sauran hanyoyin magance PDF gami da Editan PDF na mallakar su ne. Editan PDF yana ba ku gwaji na kwanaki 14 bayan haka za a buƙaci ku haɓaka ta hanyar siyan siyan rayuwa na lokaci ɗaya.

Editan Foxit PDF yana ba ku damar yin ayyuka masu zuwa.

  • A sauƙaƙe sabunta takaddun PDF. Kuna iya cike fom, canza tsarin daftarin aiki, gyara girman font, launi, tazarar layi, ƙara abun ciki na multimedia da ƙari mai yawa.
  • Sake gyara har abada kuma cire rubutu da hotuna.
  • Kare takardu tare da ɓoye kalmar sirri.
  • Sa hannu kan takaddun PDF na dijital.
  • Scan da takaddun COR.
  • Fitar da fayilolin PDF zuwa tsari da yawa misali doc, Excel, PowerPoint, da sauransu.
  • Rarraba da haɗa takardu.
  • Raba da haɗin kai akan takaddun PDF.
  • Duba ku buga fayilolin PDF.

A saman duk abin da Editan PDF ke bayarwa, fasalin PDF Edita Pro yana ba da ingantaccen gyara, tsaro, da fasalin haɗin gwiwa. Ana amfani da shi mafi yawa daga manyan kungiyoyi da kasuwancin da ke buƙatar ci-gaba na gyara PDF.

4. Babban Editan PDF

Haɓaka da kiyaye shi ta Code Industry Master PDF editan har yanzu wani giciye-dandamali ne kuma editan PDF na mallakar mallaka wanda ya zo tare da ingantattun ayyukan gyara PDF.

Ba kamar Foxit Reader ba, Babban editan PDF yana ba da sigar kyauta wanda ke ba ku ainihin fasalin gyaran PDF. Don amfani da cikakkiyar damar editan PDF, ana buƙatar masu amfani su haɓaka zuwa cikakken sigar.

Tare da Babban Editan PDF, zaku iya:

  • Ƙirƙiri sababbin takaddun PDF kuma gyara waɗanda suke.
  • Ƙirƙiri kuma cika fom ɗin PDF.
  • Ƙirƙiri, gyara, da alamomi masu nisa.
  • Rufewa da/ko kare fayilolin PDF ta amfani da ɓoyayyen-bit 128.
  • Haɗa abubuwan sarrafa PDF kamar akwatuna, jeri, maɓalli, da sauransu cikin takaddun PDF ɗinku.
  • Haɗa ku raba fayilolin PDF.
  • Ganewar OCR.
  • Fitar da/shigo da hotunan PDF zuwa nau'ikan da ake amfani da su sosai kamar PNG. JPEG da TIFF.
  • Sa hannu kan takaddun PDF na dijital.
  • Canza halayen rubutu kamar girman rubutu, launi, da sauransu. Bugu da ƙari, kuna iya yin rubutun, ja layi da kuma sanya rubutun ya zama mai ƙarfi.

Shigar da Babban Editan PDF yana da sauƙi. Jeka zuwa shafin saukewa na hukuma kuma zazzage fakitin rarraba ku.

----- On Debian-based Linux ----- 
$ wget https://code-industry.net/public/master-pdf-editor-5.8.20-qt5.x86_64.deb
$ sudo apt install ./master-pdf-editor-5.8.20-qt5.x86_64.deb
----- On RHEL-based Linux -----
$ wget https://code-industry.net/public/master-pdf-editor-5.8.20-qt5.x86_64.rpm
$ sudo rpm -ivh master-pdf-editor-5.8.20-qt5.x86_64.rpm

5. PDF Studio

Editan Foxit PDF ko Babban Editan PDF suna da tsada sosai. Idan kuna kan kasafin kuɗi, kuna iya yin la'akari da PDF Studio - editan PDF ne mai ƙarfi kuma mai araha wanda Qoppa Studio ya haɓaka. Yana goyan bayan Windows, Linux, da kuma mac.

Studio na PDF yana ba da bugu biyu: Standard da Pro. Daidaitaccen bugun yana ba ku damar:

  • Ƙirƙiri sababbin takaddun PDF kuma gyara waɗanda suke.
  • Cika & Ajiye Fayilolin PDF.
  • Sa hannu kan takaddun PDF na dijital.
  • Ƙirƙiri kuma gyara alamun ruwa, masu kai, da ƙafafu.
  • Bayyana takardu tare da rubutu, siffofi, layi.
  • Raba ku haɗa takaddun PDF.
  • Kare/Amintaccen takaddun PDF.
  • Duba takaddun zuwa tsarin PDF.

Sigar Pro tana ba da duk fasalulluka a cikin daidaitaccen sigar tare da ingantattun dabarun gyarawa, haɓakawa, da haɓaka fayilolin PDF.

Don shigar da PDF Studio akan Linux, je zuwa shafin zazzagewar hukuma kuma zazzage rubutun shigarwa 64-bit.

Da zarar an sauke, je zuwa ga directory 'Downloads'.

$ cd Downloads

Sannan gudanar da fayil ɗin rubutun harsashi.

$ sh ./PDFStudio_linux64.sh

Magana ta Musamman

Kafin mu gama, mun ga ya dace don yin ambato na musamman na waɗannan editocin PDF na kan layi kyauta waɗanda ke ba da sassauci sosai wajen gyara takaddun PDF ɗinku.

Ganin cewa kyauta, a tuna cewa suna da iyaka ga adadin takardu da girman fayil waɗanda za ku iya lodawa, bayan abin da za ku iya raba tare da ƴan daloli.

  • Sejda PDF Editan
  • PDF Simpli
  • Tsarin PDF

Wannan shine taƙaitaccen wasu daga cikin mafi kyawun editocin PDF waɗanda zaku iya amfani da su don gyara takaddun PDF ɗinku a cikin Linux.