Mafi kyawun madadin Skype don Linux Desktop


Babu shakka cewa Skype yana da shakka ɗaya daga cikin shahararrun saƙon nan take da aikace-aikacen kiran bidiyo da ke can. Ko yana ci gaba da tuntuɓar abokanka da dangin ku ko yin tattaunawa tare da abokan ciniki ko membobin ƙungiyar, Skype kayan aiki ne da ake amfani da su sosai.

[Za ku iya kuma so: Mafi kyawun Madadin PowerPoint don Linux]

Koyaya, ba kowa bane ke son Skype, kuma wasu masu amfani za su fi son wasu aikace-aikacen zuwa Skype. A cikin wannan jagorar, muna nuna wasu madadin Skype da ake amfani da su don kwamfutocin Linux.

1. Jitsi Haɗuwa

Jitsi Meet amintaccen bayani ne kuma mai sassauƙa na taron taron bidiyo wanda ke ba ku damar ci gaba da tuntuɓar dangin ku, abokai, da abokan aiki.

Yana da cikakken rufaffen sirri, don haka ba kwa buƙatar damuwa game da masu kutse da ke satar bayanan ku. Bugu da kari, yana da cikakkiyar kyauta don amfani kuma tabbas buɗe tushen. Tare da Jitsi, zaku iya yin kiran bidiyo duk rana kyauta ba tare da buƙatar ƙirƙirar asusu ba.

Babban fasali sun haɗa da:

  • Rufe-zuwa-ƙarshe.
  • Babban Ma'anar Bidiyo da Sauti.
  • Ingantacciyar hanyar bidi'o'i don ƙididdigar bandwidth, ƙididdige rikodin bidiyo, da sauran su da yawa.
  • Haɗin taɗi tare da emojis waɗanda zaku iya amfani da su yayin taron taron bidiyo.
  • Ikon samun mahalarta da yawa suna musayar allon tebur a lokaci guda.
  • Haɗuwa' mara iyaka kyauta har zuwa matsakaicin mahalarta 100 a wani zama.

2. Rikici

Asali an gina shi don samar da al'umma mai fa'ida ga 'yan wasa, Discord shine tsarin dandamali na VoIP da aikace-aikacen taɗi na rukuni wanda, tun lokacin da aka kafa shi a cikin 2015, ya haɓaka don haɗa masu amfani daga ko'ina cikin duniya ciki har da masu fasaha, marubuta, da masu haɓakawa.

Kamar aikace-aikacen taron bidiyo kamar Zoom, Discord ya haɓaka cikin shahara yayin bala'in yayin da duniya ta ga hauhawar buƙatar aikin kan layi, caca, da hulɗar zamantakewa. Zuwa yau, aikace-aikacen yana da masu amfani sama da miliyan 140 masu aiki.

An tsara Discord cikin al'ummomi, kowanne ana kiransa 'Server'. Kowane uwar garken ya ƙunshi tashoshi na rubutu iri-iri (inda kuke zance da masu amfani) da tashoshin bidiyo (a nan, zaku iya fara kiran bidiyo). Kuna iya yin wasu abubuwa da yawa kamar raba hotuna da bidiyo, kiɗa, hanyoyin haɗin gwiwa, da sauransu.

A taƙaice, kowane ‘Server’ ya ƙunshi tashoshi da yawa kowannensu ya keɓe ga takamaiman batu, kamar Slack. Kuna iya fara uwar garken ku kyauta, ko kawai shiga wasu sabar.

Fitattun siffofi sun haɗa da:

  • Kiran bidiyo
  • Gano uwar garke
  • Tashar ta biyo baya
  • Maɓallin kewayawa
  • Bayanan bidiyo
  • Slash umarni

Da dai sauransu. Anan akwai cikakken jerin duk fasalulluka na Discord.

3. Google Hangouts (Google Chats)

Google Hangouts shine aikace-aikacen kiran bidiyo da aika saƙon gaggawa a cikin rukunin aikace-aikacen Google. Aikace-aikace ne na kyauta kuma na giciye wanda za'a iya shigar dashi akan Linux, Mac, da Windows ko kuma a sauƙaƙe daga mai binciken gidan yanar gizo.

Google Hangouts yana ƙara wasu oomph zuwa tattaunawa tare da emojis, hotuna, da kiran bidiyo kyauta.

A kallo, mahimman abubuwan da ke tattare da shi sun haɗa da:

  • Saƙon take tare da emojis da kiran bidiyo kyauta.
  • Ikon raba hotuna akan taɗi.
  • Tattaunawa ɗaya-ɗaya tare da abokinka ko tattaunawa tare da mahalarta sama da 100.
  • Haɗin kai taɗi a duk na'urori da kiyaye shafuka akan tattaunawarku akan tafiya. Kuna iya ci gaba da tuntuɓar abokanku da danginku a duk na'urori masu wayo kamar Android, iOS, da kan yanar gizo.

NOTE: Google Chats an saita Google Hangouts don cire shi wanda zai zama ainihin saƙon take da kuma kiran bidiyo don Google. Duk tattaunawar ku za a ƙaura zuwa aikace-aikacen Taɗi lokacin da Hangouts zai yi ritaya.

4. WhatsApp/Yanar Gizo na WhatsApp

WhatsApp shine mafi mashahuri aikace-aikacen aika saƙonnin zamantakewa a duniya tare da masu amfani sama da Biliyan 2 masu aiki nan da Maris 2020. Ba abin mamaki ba ne cewa wasu mutane za su iya yin amfani da WhatsApp a matsayin tashar sadarwa ta farko maimakon Skype.

WhatsApp shine saƙon take na tsakiya da aikace-aikacen VoIP wanda ke ba ku damar yin hira da masu amfani da yin kiran bidiyo na HD. Kuna iya sanya tattaunawar ku ta zama mai daɗi ta amfani da emojis, GIFs, da raba hotuna da bidiyo.

Hakanan WhatsApp yana ba ku damar ƙirƙirar ƙungiyoyi da tattaunawa ta rukuni tare da sauran membobin ƙungiyar. Hakanan yana da wasu fasaloli masu kyau kamar ƙirƙirar sabuntawar matsayi na ɗan lokaci waɗanda ke ɓacewa bayan awanni 24.

5. Rashin hankali

Na ƙarshe akan jerin shine Slack. Fasahar Slack ta haɓaka. Slack dandamali ne na software na mallakar mallaka wanda ke ba da hanya mafi sauƙi kuma mafi tsari don aiki da haɗin kai akan ayyukan aiki.

Slack ya ƙunshi tashoshi waɗanda ainihin wuraren aiki ne inda zaku iya shiga da tattaunawa akan wani aiki a hannu. Tashoshi suna ba da hanya mai ƙima ta tattaunawa akan ayyukan yau da kullun a cikin ingantacciyar hanya fiye da kan imel.

Ba kamar imel ɗin yana ba ku damar yin tattaunawa ta ainihi tare da membobin ƙungiyar ba. Kuna iya ɗaukar hankalin wani cikin sauƙi ta amfani da alamar @ lokacin da kuke buƙatar amsa mai sauri. Kuna iya haɗa hotuna, emojis, rikodin bidiyo da shirye-shiryen sauti da ƙari mai yawa.

Magana ta Musamman

Sauran wadanda suka cancanta sun hada da:

  • Viber
  • Zowa
  • Taro na Webex ta Cisco
  • GoTo Meetings

Tabbas, akwai sama da saƙon nan take da aikace-aikacen VoIP da yawa a can waɗanda za ku iya amfani da su don ci gaba da tuntuɓar dangin ku da abokai. Koyaya, mun ba da haske kan aikace-aikacen da aka saba amfani da su guda biyar waɗanda za a iya amfani da su yadda ya kamata azaman madadin Skype ta hanyar bita da fasalulluka masu kyau.