Yadda ake Sanya Desktop XFCE a RHEL, Rocky Linux & AlmaLinux


Yanayin tebur na XFCE yana ɗaya daga cikin mahallin tebur da yawa waɗanda zaku iya girka akan tsarin Linux ɗinmu don haɓaka ƙwarewar mai amfani. Yana ɗaya daga cikin mahallin tebur na farko da aka fara fitowa a cikin 1996 a matsayin maye gurbin CDE (Muhalin Desktop na gama gari).

[Za ku kuma so: 13 Buɗe tushen Muhalli na Desktop Linux]

XFCE yanayi ne mai nauyi mai nauyi tare da ƙaramin sawun ƙwaƙwalwar ajiya kuma yana da sauƙi akan albarkatun lissafin ku. Yana ɗaukar ɗan ƙaramin juzu'in CPU da amfanin ƙwaƙwalwar ajiya idan aka kwatanta da takwarorinsa kamar GNOME da KDE.

Wannan yana da kyau idan ya zo ga aikin tsarin saboda wannan yana amfani da albarkatun da ake da su zuwa wasu matakai. Bugu da kari, XFCE abu ne mai daidaitawa sosai, kwanciyar hankali kuma yana ba da ɗimbin abubuwan ginanniyar ginanniyar don ƙara ayyuka.

A cikin wannan labarin, za mu bi ku ta hanyar shigar da XFCE Desktop akan rarrabawar Linux na tushen RHEL kamar Rocky Linux da AlmaLinux.

Mataki 1: Sanya Ma'ajiyar EPEL da Rukuni

Shigar da yanayin tebur na XFCE yana buƙatar mu, da farko, shigar da ma'ajin EPEL wanda shine ma'ajin da ke ba da fakitin software masu inganci don rarrabawar RHEL.

Don shigar da EPEL akan tsarin ku, gudanar da umarni mai zuwa:

$ sudo dnf install epel-release

A cikin yanayinmu, an riga an shigar da EPEL, don haka, ba a buƙatar ƙarin wani mataki.

Da zarar kun shigar da EPEL, zaku iya tabbatar da kasancewar ta ta aiwatar da umarnin rpm:

$ rpm -qi epel-release

Fitowar tana ba da cikakkun bayanai kamar sigar da aka shigar, saki, kwanan watan shigarwa, da girman kawai don ambaton ƴan kaddarorin.

Na gaba, kunna ƙungiyar EPEL kamar haka.

$ sudo dnf --enablerepo=epel group

Mataki 2: Sanya XFCE akan Rocky da AlmaLinux

Tare da shigar EPEL, mataki na gaba shine shigar da kunshin XFCE. Kuna iya tabbatar da cewa fakitin XFCE gungun fakiti ne wanda ma'ajin EPEL ke bayarwa kamar yadda aka nuna.

$ sudo dnf group list | grep -i xfce

Xfce

Daga fitarwa, zamu iya yanke cewa kunshin XFCE yana samuwa. Don haka, don shigar da kunshin XFCE, gudanar da umarni mai zuwa:

$ sudo dnf groupinstall "Xfce" "base-x"

Umurnin yana shigar da duk rukunin XFCE da fakitin module da sauran abubuwan dogaro akan tsarin ku.

Mataki 3: Saita XFCE don farawa ta atomatik

Idan kuna gudanar da ƙaramin shigarwa, saita yanayin tebur na XFCE don farawa ta atomatik akan lokacin taya.

$ sudo echo "exec /usr/bin/xfce4-session" >>  ~/.xinitrc
$ sudo systemctl set-default graphical

Sannan a ƙarshe, sake kunna tsarin.

$ sudo reboot

Idan kun riga an shigar da GNOME, kuna buƙatar danna kan ƙaramin gunkin dabaran gear kusa da maɓallin 'Shiga Shiga' kuma zaɓi zaɓi 'Xfce zaman'.

Bayan haka, samar da kalmar wucewa kuma danna ENTER ko danna 'Sign In' don shiga.

Wannan yana kai ku zuwa yanayin tebur na Xfce.

Kamar yadda aka ambata a cikin gabatarwar, tebur na XFCE abu ne mai sauƙi kuma maiyuwa bazai samar da abubuwa da yawa ta hanyar abubuwan GUI masu ban sha'awa da ban sha'awa ba. Babban abin da ke tattare da wannan shi ne ƙarancin amfani da albarkatu wanda ke ba da damar yawancin ikon sarrafa kwamfuta ɗin ku zuwa mafi mahimmancin ayyuka masu alaƙa da tsarin.

Kuma wannan yana kunshe da jagoranmu. Muna fatan zaku iya shigar da yanayin tebur na XFCE cikin nutsuwa akan Rocky da AlmaLinux.