Cibiyar KDE Plasma Media Center 1.1 ta fito - Sanya akan Fedora 19/18/17 da Ubuntu 13.04/12.10


Projectungiyar aikin KDE tana farin cikin sanar da sakin sigar 1.1 don KDE's Plasma Media Center (PMC) - Magani ɗaya na dakatar da kafofin watsa labarai da nishaɗin da mutanen KDE suka haɓaka. Ana amfani da Plasma Media Center don bincika kiɗa, hotuna da kallon bidiyo a kan Desktops, Tablets, TVs, Netbooks da sauran na'urorin hannu waɗanda ke tallafawa software na KDE. An tsara PMC ta amfani da fasahar Plasma da KDE kuma yana ba da fasalin wadataccen ƙwarewa ga masoya kafofin watsa labarai.

PMC (Plasma Media Center) software tana ba mai amfani don bincika fayilolin mai jarida daga tsarin gida ko amfani da ayyukan KDE Desktop Search don dawo da duba duk fayilolin mai jarida, duba hotuna daga Flickr ko Picasa akan layi, iya ƙirƙirar jerin waƙoƙi daga wadatattun kafofin watsa labarai fayiloli da kunna fayilolin mai jarida bazuwar kuma bi da bi.

Plasma Media Center

Wannan fitowar ta kwanciyar hankali ta PMC tana da saiti na yau da kullun.

  1. Binciko fayilolin mai jarida daga tsarin fayiloli na gida.
  2. Yi amfani da KDE Desktop Search don nemowa da duba duk fayilolin mai jarida.
  3. Duba hotuna daga picasa da flickr akan layi.
  4. Sabon hadewar YouTube mai kyalli wanda zai baka damar bincika da kunna bidiyo daidai a cikin kafar yada labarai.
  5. Createirƙiri jerin waƙoƙin fayilolin mai jarida kuma kunna su cikin tsari ko bazuwar.
  6. Masu haɓakawa na iya haɓaka plugins don shi.

Don ƙarin bayyani dalla-dalla da jerin canje-canje da sababbin abubuwa, da fatan za a bincika shafin sanarwa na asali.

Cibiyar Media Plasma 1.1 - Bidiyo

Cibiyar Media Plasma 1.1 Screenshots

Yadda ake Shigar da Plasma Media Center a Fedora 19/18/17 da Ubuntu 13.04/12.10

A wannan lokacin ba shi da wahala kaɗan shigar da Plasma Media Center a kan tsarin, saboda a halin yanzu babu hukuma .rpm ko .deb ɗin akwai kuma saboda haka, muna buƙatar girka da gina shi ta amfani da lambar tushe.

A halin yanzu ana iya sanya Plasma Media Center akan Fedora 19/18/17 da Ubuntu 13.104/12/10 (kuma mafi girma). Da fatan za a bi matakan da ke ƙasa don shigar da shi.

# yum groupinstall "Development Tools"
# yum install kde-workspace-devel kdelibs-devel
# yum install qt-mobility-devel
# yum install taglib-devel
# yum install kffmpegthumbnailer
# yum install nepomuk-core-devel
$ sudo  apt-get install kde-workspace-dev kdelibs5-dev build-essential
$ sudo  apt-get install libdeclarative-multimedia
$ sudo  apt-get install libtag1-dev
$ sudo  apt-get install kffmpegthumbnailer
$ sudo apt-get install nepomuk-core-dev

Da zarar kun gama girka kayan haɗin, bari mu fara umarnin umarni (matakai na yau da kullun ga Fedora da Ubuntu), yi amfani da su a hankali kamar yadda aka ambata a ƙasa.

$ git clone git://anongit.kde.org/plasma-mediacenter
$ cd plasma-mediacenter
$ mkdir build
$ cd build
$ cmake .. -DCMAKE_INSTALL_PREFIX=`kde4-config --prefix`
$ make -j(n+1)          // n = number of cores
$ sudo make install

Yanzu anan zaku ɗan rikice game da abin da ake nufi da “make -j (n + 1)” a cikin umarnin da ke sama. Bari in bayyana muku shi. Bari mu ce, idan kuna da Intel Core i3 processor, yana nufin kuna da masu sarrafawa biyu kuma umarninku zai zama kamar wannan "-j3". Don haka, kawai maye gurbin umarni tare da adadin maɓallan da kuke da su.

Shi ke nan. Plasma Media Center yanzu ta shirya don gwada ta. Don haka, Me yasa kuke jira? Gwada shi kuma ka more shi da shi. Idan kuna fuskantar matsaloli yayin girkawa, da fatan zaku gabatar da tambayoyinku ta ɓangaren sharhi.