Load Gwajin Sabar Yanar Gizo tare da Siege Benchmarking Tool


Sanin yawan zirga-zirgar sabar gidan yanar gizon ku zai iya ɗauka lokacin cikin damuwa yana da mahimmanci don tsara haɓakar gidan yanar gizonku ko aikace-aikacen gaba. Ta amfani da kayan aiki da ake kira siege, zaku iya gwada gwaji akan sabar ku kuma duba yadda tsarin ku ke aiki a ƙarƙashin yanayi daban-daban.

Kuna iya amfani da siege don kimanta adadin bayanan da aka canjawa wuri, lokacin amsawa, ƙimar ma'amala, kayan aiki, musayar kuɗi da sau nawa uwar garken ya mayar da martani. Kayan aiki yana da hanyoyi guda uku, wanda zai iya aiki - regression, simulation na intanet da karfi mai karfi.

Muhimmi: Siege ya kamata a yi amfani da sabar sabar da ka mallaka kawai ko kuma akan irin waɗannan da kake da takamaiman izini don gwadawa. A wasu ƙasashe, ana iya ɗaukar yin amfani da kewaye akan gidajen yanar gizo marasa izini a matsayin laifi.

Shigar da Siege HTTP Load Testing Utility a cikin Linux

Siege dandamali ne da yawa kuma ana iya shigar dashi a ƙarƙashin rarrabawar Ubuntu/Debian da CentOS/RHEL ta amfani da bin umarni.

Don shigar da Siege a ƙarƙashin Debin/Ubuntu, kuna iya gudu:

$ sudo apt install siege

Don CentOS/RHEL, kuna buƙatar shigarwa da kunna wurin ajiya don shigar da kewaye tare da:

# yum install epel-release
# yum install siege

A madadin, zaku iya gina Siege daga tushe. Don wannan dalili kuna buƙatar shigar da fakiti masu mahimmanci da haɓakawa.

$ sudo apt install build-essential       #Ubuntu/Debian
# yum groupinstall 'Development Tools'   #CentOS/RHEL

Sannan zaku iya saukar da Siege ta amfani da umarnin wget kuma shigar daga tushe kamar yadda aka nuna.

$ wget http://download.joedog.org/siege/siege-latest.tar.gz
$ tar -zxvf siege-latest.tar.gz
$ cd siege-*/
$ sudo ./configure --prefix=/usr/local --with-ssl=/usr/bin/openssl
$ sudo make && make install

Haɓaka Kayan Aikin Gwajin Load na Siege HTTP a cikin Linux

Da zarar kun gama shigarwa, zaku iya daidaita fayil ɗin siege ɗinku. Yana cikin /etc/siege/siegerc. Idan kun yanke shawarar gina kunshin daga tushe, dole ne ku gudu:

$ sudo siege.config

Wannan zai haifar da fayil na siege.conf dake cikin gidan mai amfani ~/.siege/siege.conf.

Abubuwan da ke cikin fayil yakamata suyi kama da wannan. Lura cewa ba ni da wani bayani game da logfile da umarnin lokaci:

# cat siegerc |egrep -v "^$|#"
logfile = $(HOME)/var/log/siege.log
verbose = false
color = on
quiet = false
show-logfile = true
logging = false
gmethod = HEAD
parser = true
nofollow = ad.doubleclick.net
nofollow = pagead2.googlesyndication.com
nofollow = ads.pubsqrd.com
nofollow = ib.adnxs.com
limit = 255
protocol = HTTP/1.1
chunked = true
cache = false
connection = close
concurrent = 25
time = 1M
delay = 0.0
internet = false
benchmark = false
accept-encoding = gzip, deflate
url-escaping = true
unique = true

Tare da saitin na yanzu, kewaye za ta kwaikwayi masu amfani guda 25 sama da minti 1.

Yanzu kun shirya don gudanar da kewayen ku.

Gwajin Yanar Gizo Load tare da Siege Benchmarking Utility

Gudun kewaye abu ne mai sauƙi, kawai kuna buƙatar ƙayyade gidan yanar gizon da kuke son gwadawa kamar haka:

# siege example.com

Idan samuwa ya kasance a 100% kuma babu gazawar haɗin gwiwa, tsarin ku yayi kyau kuma babu matsala. Hakanan yakamata ku sanya ido akan lokacin amsawa.

Kuna iya gwada URLs da yawa, ta hanyar saita kewaye don karanta su daga fayil. Kuna iya siffanta URLs a /usr/local/etc/urls.txt kamar haka:

Yanzu don gaya wa kewaye don gwada URLs daga fayil ɗin, yi amfani da zaɓin -f kamar haka:

# siege -f /usr/local/etc/urls.txt

Hakanan zaka iya amfani da zaɓuɓɓukan layin umarni, idan kuna son gwada saitunan daban-daban daga waɗanda aka bayyana a cikin fayil ɗin sanyi.

  • -C - saka fayil ɗin daidaitawar ku.
  • -q - yana hana fitar da kewaye.
  • -g - GET, saukar da taken HTTP kuma nuna ma'amalar. Yana da amfani don gyara kuskure.
  • -c - adadin masu amfani a lokaci guda, tsoho shine 10.
  • -r - sau nawa don gudanar da gwajin.
  • -t - nawa lokacin gudanar da gwajin. Kuna iya ƙayyade S, M, ko H ex: –time=10S na daƙiƙa 10.
  • -d - bazuwar jinkiri kafin kowace bukata.
  • -b - babu jinkiri tsakanin buƙatun.
  • -i - simintin mai amfani. Yana amfani don buga URL bazuwar.
  • -f - gwada URLs daga takamaiman fayil.
  • -l - fayil log.
  • -H - Ƙara taken don nema.
  • -A - saka wakilin mai amfani.
  • -T - Yana saita Nau'in Abun ciki da ake buƙata.
  • --no-parser - BABU PARSER, kashe fassarar shafin HTML.
  • --no-bi - kar a bi hanyoyin turawa HTTP.

Siege kayan aiki ne mai ƙarfi don auna amincin tsarin ku lokacin da babban nauyi. Ana iya amfani da shi ta masu haɓaka gidan yanar gizo don gwada lambar su lokacin da rukunin ke ƙarƙashin tilas. Ya kamata koyaushe ku gudanar da gwaje-gwajen ku da taka tsantsan saboda uwar garken da aka gwada na iya zama ba a iya isa ga lokacin kimantawa.