18 Mafi kyawun Tsarin NodeJS don Masu Haɓakawa a cikin 2020


Ana amfani da Node.js don gina aikace-aikacen cibiyar sadarwa mai sauri, mai ƙima dangane da abin da ba ya toshe shigarwar/samfurin fitar da taron, shirye-shirye asynchronous mai zaren guda ɗaya.

Tsarin aikace-aikacen yanar gizo shine haɗin ɗakunan karatu, mataimaka, da kayan aikin da ke ba da hanyar ginawa da gudanar da aikace-aikacen yanar gizo ba tare da wahala ba. Tsarin gidan yanar gizo yana shimfida tushe don gina rukunin yanar gizo/app.

Abubuwan da suka fi mahimmanci na tsarin gidan yanar gizon su ne - gine-ginensa da siffofi (kamar goyon baya don gyare-gyare, sassauci, haɓakawa, tsaro, dacewa da sauran ɗakunan karatu, da dai sauransu..).

A cikin wannan labarin, za mu raba 18 mafi kyawun tsarin Node.js don mai haɓakawa. Lura cewa wannan jeri ba a tsara shi ta kowane tsari na musamman ba.

1. Express.JS

Express sanannen mashahuri ne, mai sauri, ƙarami, kuma mai sassauƙa Model-View-Controller (MVC) tsarin Node.js wanda ke ba da tarin fasali mai ƙarfi don haɓaka aikace-aikacen yanar gizo da wayar hannu. Ya fi ko žasa de-facto API don rubuta aikace-aikacen yanar gizo a saman Node.js.

Saitin ɗakunan karatu ne wanda ke ba da ɗan ƙaramin ƙa'idar kayan aikin gidan yanar gizo waɗanda ke ƙara kyawawan fasalulluka na Node.js. Yana mai da hankali kan babban aiki kuma yana goyan bayan ƙaƙƙarfan kwatance, da mataimakan HTTP (juyawa, caching, da sauransu). Ya zo tare da tsarin kallo yana goyan bayan injunan samfuri 14+, shawarwarin abun ciki, da aiwatarwa don ƙirƙirar aikace-aikace cikin sauri.

Bugu da ƙari, Express yana zuwa tare da ɗimbin sauƙi don amfani da hanyoyin HTTP masu amfani, ayyuka, da kuma middleware, don haka ba da damar masu haɓakawa don sauƙaƙe da sauri rubuta APIs masu ƙarfi. Shahararrun tsarin Node.js an gina su akan Express (za ku gano wasu daga cikinsu yayin da kuke ci gaba da karantawa).

2. Socket.io

Socket.io babban tsari ne mai sauri kuma abin dogaro don gina aikace-aikacen ainihin lokaci. An ƙera shi don sadarwa na tushen taron bidirectional.

Ya zo tare da goyan baya don sake haɗin kai ta atomatik, gano cire haɗin, binary, multixing, da dakuna. Yana da API mai sauƙi kuma mai dacewa kuma yana aiki akan kowane dandamali, mai bincike ko na'ura (yana mai da hankali daidai akan dogaro da sauri).

3. Meteor.JS

Na uku akan jeri shine Meteor.js, tsarin Node.js mai sauƙi mai sauƙi don gina gidan yanar gizo na zamani da aikace-aikacen hannu. Ya dace da yanar gizo, iOS, Android, ko tebur.

Yana haɗa mahimman tarin fasahohi don gina haɗin kai-abokin ciniki aikace-aikacen amsawa, kayan aikin gini, da tsarin fakitin da aka tsara daga Node.js da jama'ar JavaScript gabaɗaya.

4. Kowa.JS

Koa.js sabon tsarin gidan yanar gizo ne wanda masu haɓakawa suka gina a bayan Express kuma yana amfani da ayyukan async na ES2017. An yi niyya don zama ƙarami, mai bayyanawa, kuma mafi ƙaƙƙarfan tushe don haɓaka aikace-aikacen yanar gizo da APIs. Yana amfani da alƙawura da ayyukan async don kawar da aikace-aikacen jahannama na kiran waya da sauƙaƙe sarrafa kuskure.

Don fahimtar bambanci tsakanin Koa.js da Express.js, karanta wannan takarda: koa-vs-express.md.

5. Ruwa.js

Sailsjs shine ainihin tsarin haɓaka gidan yanar gizo na MVC don Node.js wanda aka gina akan Express. Gine-ginen MVC ɗin sa yayi kama da na tsarin kamar Ruby akan Rails. Koyaya, ya bambanta saboda yana goyan bayan mafi zamani, salon sarrafa bayanai na ƙa'idar yanar gizo da haɓaka API.

Yana goyan bayan APIs REST da aka ƙirƙira ta atomatik, haɗin yanar gizo mai sauƙi na WebSocket, kuma yana dacewa da kowane ƙarshen gaba: Angular, React, iOS, Android, Windows Phone, da kayan masarufi na al'ada.

Yana da fasalulluka waɗanda ke goyan bayan buƙatun ƙa'idodin zamani. Jirgin ruwa ya dace musamman don haɓaka fasalulluka na ainihi kamar taɗi.

6. MEAN.io

MEAN (a cikin cikakken Mongo, Express, Angular (6) da Node) tarin fasahohi ne na buɗaɗɗen tushe waɗanda tare, suna ba da tsari na ƙarshe zuwa ƙarshe don gina aikace-aikacen yanar gizo masu ƙarfi daga ƙasa.

Yana nufin samar da wurin farawa mai sauƙi kuma mai daɗi don rubuta aikace-aikacen JavaScript na asali mai cike da girgije, farawa daga sama zuwa ƙasa. Wani tsarin Node.js ne wanda aka gina akan Express.

7. Nest.JS

Nest.js mai sassauƙa ne, mai jujjuyawa, da ci gaba na Node.js REST API tsarin don gina ingantaccen, abin dogaro, da aikace-aikacen gefen uwar garke. Yana amfani da JavaScript na zamani kuma an gina shi da TypeScript. Yana haɗa abubuwa na OOP (Shirye-shiryen Hannun Abu), FP (Shirye-shiryen Ayyuka), da FRP (Shirye-shiryen Reactive Aiki).

Kayan gine-ginen aikace-aikacen waje ne wanda aka kunshe cikin cikakkiyar kayan haɓaka don rubuta aikace-aikacen matakin kasuwanci. A ciki, yana amfani da Express yayin samar da dacewa tare da kewayon sauran ɗakunan karatu.

8. Loopback.io

LoopBack babban tsarin Node.js ne wanda ke ba ku damar ƙirƙirar APIs masu ƙarfi na ƙarshen-zuwa-ƙarshe tare da ƙaramin ko babu coding. An ƙirƙira shi don baiwa masu haɓakawa damar saita ƙira cikin sauƙi da ƙirƙirar APIs REST a cikin mintuna kaɗan.

Yana goyan bayan ingantaccen tabbaci da saitin izini. Hakanan yana zuwa tare da goyan bayan alaƙar ƙira, shagunan bayanan baya daban-daban, tambayoyin Ad-hoc, da abubuwan ƙari (sabis na shiga da ajiya na ɓangare na uku).

9. Jigon Jiki.JS

KeystoneJS buɗaɗɗen tushe ne, mai nauyi, mai sassauƙa, kuma mai yuwuwa Nodejs cikakken tsarin tsarin da aka gina akan Express da MongoDB. An ƙirƙira shi don gina gidajen yanar gizo, aikace-aikace, da APIs masu sarrafa bayanai.

Yana goyan bayan hanyoyi masu ƙarfi, sarrafa tsari, tubalan ginin bayanai (IDs, Strings, Booleans, Kwanan wata, da Lambobi), da gudanar da zaman. Yana jigilar kaya tare da kyakkyawan UI mai gudanarwa mai iya daidaitawa don sarrafa bayananku cikin sauƙi.

Tare da Keystone, komai yana da sauƙi; ka zaɓa kuma ka yi amfani da abubuwan da suka dace da bukatunka, kuma ka maye gurbin waɗanda ba su dace ba.

10. Fuka-fukai.JS

Feathers.js tsari ne na ainihin-lokaci, ƙarami, da ƙaramin sabis na REST API don rubuta aikace-aikacen zamani. Kayan aiki iri-iri ne da tsarin gine-ginen da aka ƙera don sauƙin rubuta REST APIs da aikace-aikacen gidan yanar gizo na ainihi daga karce. Hakanan an gina shi akan Express.

Yana ba da izini don gina samfuran aikace-aikacen da sauri a cikin mintuna da samarwa-shirye-shiryen baya na lokaci-lokaci a cikin kwanaki. Yana sauƙin haɗawa tare da kowane tsarin gefen abokin ciniki, ko ya zama Angular, React, ko VueJS. Bugu da ƙari, yana goyan bayan filaye na zaɓi masu sassauƙa don aiwatar da tabbaci da izini a cikin ƙa'idodin ku. Sama da duka, gashin fuka-fukan suna ba ku damar rubuta kyakkyawa, lamba mai sassauƙa.

11. Hapi.JS

Hapi.js tsari ne mai sauƙi amma mai arziki, tsayayye, kuma abin dogaro MVC tsarin gina aikace-aikace da ayyuka. An yi niyya don rubuta dabaru na sake amfani da aikace-aikacen sabanin ginin ababen more rayuwa. Yana da mahimmanci-tsari kuma yana ba da fasali kamar ingantaccen shigarwa, caching, tantancewa, da sauran mahimman wurare.

12. Strapi.io

Strapi tsari ne mai sauri, mai ƙarfi, kuma mai fa'ida MVC Node.js don haɓaka ingantaccen kuma amintattun APIs don rukunin yanar gizo/apps ko aikace-aikacen hannu. Strapi yana da tsaro ta tsohuwa kuma yana da daidaitawar plugins (ana ba da saiti na tsoffin plugins a cikin kowane sabon aikin) da agnostic na gaba-gaba.

Yana jigilar kaya tare da ƙaƙƙarfan ƙayataccen tsari, gabaɗaya wanda za'a iya daidaita shi, kuma cikakken kwamitin gudanarwa tare da ikon CMS mara kai don kiyaye bayanan ku.

13. Gyara.JS

Restify shine tsarin Nodejs REST API wanda ke amfani da tsarin tsakiyar kayan haɗin kai. A ƙarƙashin hular, yana karɓar rance daga Express. An inganta shi (musamman don dubawa da aiki) don gina ingantaccen sabis na gidan yanar gizo na REST da aka shirya don amfanin samarwa a sikelin.

Mahimmanci, ana amfani da restify don sarrafa manyan ayyukan yanar gizon da yawa, ta kamfanoni irin su Netflix.

14. Adonis.JS

Adonisjs wani mashahurin tsarin gidan yanar gizo ne na Node.js wanda yake da sauƙi kuma mai karko tare da ƙayataccen tsari. Tsarin MVC ne wanda ke ba da tsayayyen yanayin muhalli don rubuta barga da daidaita aikace-aikacen yanar gizo-gefen sabar daga karce. Adonisjs na zamani ne a zane; ya ƙunshi masu samar da sabis da yawa, tubalan ginin aikace-aikacen AdonisJs.

API mai daidaituwa da bayyanawa yana ba da damar gina cikakkun kayan aikin gidan yanar gizo ko sabar API na ƙarami. An ƙirƙira shi don fifita farin ciki na haɓakawa kuma akwai ingin bulogi da aka rubuta da kyau don koyon tushen AdonisJs.

Sauran sanannun tsarin Nodejs sun haɗa da amma ba'a iyakance ga SocketCluster.io (cikakken tari), Nodal (MVC), ThinkJS (MVC), SocketStreamJS (cikakken tari), MEAN.JS (cikakken tari), Total.js (MVC), DerbyJS (cikakken tari), da Meatier (MVC).

15. Jimlar.js

Total.js har yanzu wani sabon tsari ne mai ban mamaki kuma mai cikakken fasali na node.js, wanda yake da sauri sosai, mai daidaita aiki, barga, ƙarancin kulawa a cikin dogon lokaci kuma yana goyan bayan tsarin bayanai daban-daban kamar Mongo, MySQL, Ember, PostgreSQL, da sauransu. .

Yana da tsari mai amfani ga masu haɓakawa waɗanda ke neman babban CMS mai ban sha'awa (Tsarin Gudanar da abun ciki) tare da bayanan NoSQL, wanda ke sa aikin ci gaba ya fi riba da ƙwarewa.

Ba kamar sauran tsarin ba, Total.js yana ba da ƙima mai ban mamaki ga masu amfani. Hakanan ya haɗa da fasali kamar SMTP, lambar sarrafa hoto, da sauransu. A takaice, tare da Total.js zaku iya ƙirƙirar aikace-aikacen amsawa na lokaci-lokaci.

16. RingoJS

Ringo shine tushen tushen JavaScript da aka kirkira akan JVM (na'urar kama-da-wane ta Java) kuma an inganta shi don aikace-aikacen gefen uwar garke kuma ya dogara ne akan injin Mozilla Rhino JavaScript. Ya zo tare da ɗimbin saiti na ginannun kayayyaki kuma yana bin ƙa'idar CommonJS.

17. VulcanJS

VulcanJS sabon tsarin buɗaɗɗen tushen tushen cikakken tsari ne wanda ke ba da saiti na kayan aiki don gina React, Redux, Apollo, da aikace-aikacen yanar gizo na GraphQL da sauri ta hanyar kula da ayyukan yau da kullun kamar nau'ikan sarrafawa, loda bayanai, ƙungiyoyi & izini, samarwa ta atomatik. fom, sarrafa sanarwar imel, da ƙari mai yawa.

18. FoalTS

FoalTS shine tsarin tushen gidan yanar gizo na gaba don ƙirƙirar aikace-aikacen Node.JS kuma an rubuta shi cikin Javascript. An tsara ginin da factor don kiyaye lambar kyakkyawa da sauƙi kamar yadda zai yiwu. Maimakon ɓata lokaci wajen gina komai daga karce, FoalTS yana ba ku damar mai da hankali kan kasuwanci mafi inganci da inganci.

Shi ke nan! A cikin wannan labarin, mun rufe 14 mafi kyawun tsarin gidan yanar gizo na Nodejs don masu haɓakawa. Ga kowane tsarin da aka rufe, mun ambaci gine-ginen da ke cikinsa kuma mun ba da haske da dama daga cikin mahimman abubuwansa.

Muna so mu ji daga gare ku, raba ra'ayoyinku, ko yin tambayoyi ta sashin ra'ayoyin da ke ƙasa. Hakanan kuna iya gaya mana game da kowane tsarin tsarin da kuke jin yakamata ya bayyana a cikin wannan labarin.