Yadda ake Bincika da Cire kundayen adireshi akai-akai akan Linux


A cikin ɗaya daga cikin labaranmu na baya, mun bayyana yadda ake gano manyan kundayen adireshi da fayilolin da ke cinye mafi yawan sararin diski akan tsarin fayil a cikin Linux. Idan kun lura cewa irin waɗannan kundayen adireshi ba su ƙara ƙunsar mahimman fayiloli da kundin adireshi ba (kamar tsofaffin bayanan ajiya, zazzagewa da sauransu..), to kuna iya share su don yantar da sarari akan faifan ku.

Wannan ɗan gajeren koyawa yana bayyana yadda ake nemo da share kundayen adireshi akai-akai a cikin tsarin fayil ɗin Linux.

Don cimma manufar da ke sama, zaku iya amfani da umarnin nema tare da umarnin rm ta amfani da ma'anar da ke ƙasa. Anan, alamar + a ƙarshen yana ba da damar karanta kundayen adireshi da yawa a lokaci guda.

$ find /start/search/from/this/dir -name "dirname-to-delete" -type d -exec /bin/rm -rf {} + 

Hankali: Dole ne ku yi amfani da umarnin rm a hankali saboda yana ɗaya daga cikin umarni mafi haɗari don amfani a cikin Linux: kuna iya share kundayen adireshi masu mahimmanci da gangan, don haka yana haifar da gazawar tsarin.

A cikin misalin da ke ƙasa, za mu nemo directory mai suna files_2008 kuma mu goge shi akai-akai:

$ $find ~/Downloads/software -name "files_2008" -type d -exec /bin/rm -rf {} + 

Hakanan zaka iya amfani da nemo da xargs; a cikin ma'auni mai zuwa, -print0 aiki yana ba da damar buga cikakken hanyar jagora akan daidaitaccen fitarwa, sannan kuma mara amfani:

$ find /start/search/from/this/dir -name "dirname-to-delete" -type d -print0 | xargs -0 /bin/rm -rf "{}"

Yin amfani da misalin misalin da ke sama, muna da:

$ find ~/Downloads/software -name "files_2008" -type d -print0 | xargs -0 /bin/rm -rf "{}"

A ƙarshe amma ba kalla ba, idan kuna damuwa game da amincin bayanan ku, to kuna iya koyan hanyoyin 3 na dindindin da share 'Files and Directories' a cikin Linux.

Kar a manta da karanta ƙarin labarai masu amfani game da fayil da sarrafa kundin adireshi a cikin Linux:

  1. fdupes - Kayan Aikin Layin Umurni don Nemo da Share Fayilolin Kwafi a cikin Linux
  2. Yadda ake Nemo da Cire Kwafi/Fayilolin da ba'a so a Linux Ta amfani da Kayan aikin 'FSlint'
  3. Hanyoyi 3 don Share Duk Fayiloli a cikin Directory Ban da Fayiloli ɗaya ko kaɗan tare da kari

A cikin wannan labarin, mun nuna muku yadda ake nemo da cire kundayen adireshi akai-akai akan Linux. Idan kuna da wata tambaya ko ƙarin ra'ayoyin da kuke son ƙarawa zuwa wannan batu, yi amfani da sashin sharhin da ke ƙasa.