Yadda ake haɓakawa zuwa Linux Mint 19


Linux Mint 19 code mai suna \Tara, shine sabon saki na aikin Mint. Yana da Tallafin Dogon Lokaci (LTS) saki don tallafawa har zuwa 2023. Mint 19 yana jigilar kaya tare da sabunta software da kayan haɓakawa da sabbin abubuwa da yawa kamar yadda aka bayyana. nan.

A cikin wannan labarin, za mu nuna yadda ake haɓakawa daga Linux Mint 18, 18.1 ko 18.2 zuwa 18.3. Sa'an nan kuma za mu nuna yadda ake ƙirƙirar hoton tsarin ta amfani da lokaci, canza mai sarrafa tsarin nuni zuwa LightDM da haɓaka zuwa Linux Mint 19 daga 18.x.

  1. Ya kamata ku sami gogewa tare da manajan fakitin APT da layin umarni.
  2. Ya kamata ku kasance kuna gudanar da Linux Mint 18.3 Cinnamon, MATE ko XFCE edition, in ba haka ba, fara haɓakawa zuwa Mint 18.3 ta amfani da Manajan Sabuntawa, sannan zaku iya haɓakawa zuwa Mint 19.
  3. Saita tashar tashar ku zuwa gungura mara iyaka; daga tasha windows, je zuwa Edit=>Profile Preferences=> Gungurawa. Duba zaɓin\Gungura kan fitarwa ko unlimited zaɓi kuma danna Ok

Haɓakawa zuwa Linux Mint 18.3 Daga 18.x

Kamar yadda na fada, da farko kuna buƙatar haɓakawa zuwa Linux Mint 18.3 daga Linux Mint 18, 18.1 ko 18.2 da suka gabata ta amfani da kayan haɓakawa kamar yadda aka nuna.

Je zuwa Menu => Mai sarrafa sabuntawa (idan an nuna maka allon manufofin sabuntawa, zaɓi manufofin da kake so kuma danna Ok), sannan danna maɓallin Refresh don bincika kowane sabon sigar mintupdate da mint-upgrade-info.

Idan akwai sabuntawa ga kowane fakiti, yi amfani da su ta danna kan Shigar Sabuntawa. Da zarar kun shigar da duk abubuwan sabuntawa, je zuwa Shirya => Haɓaka zuwa Linux Mint 18.3 Sylvia (wannan abin menu yana bayyana ne kawai lokacin da tsarin ku ya sabunta) kamar yadda aka nuna a hoton da ke gaba.

Za ku ga allon da ke ƙasa yana gaya muku sabon sigar Linux Mint yana samuwa. Danna Gaba kuma ya bi umarnin allo.

Yayin shigar da haɓakawa, za a tambaye ku ko za ku ajiye ko maye gurbin fayilolin sanyi, danna Sauya kamar yadda aka nuna a hoton da ke gaba.

Bayan an gama haɓakawa, sake kunna kwamfutarka.

Da zarar kun sake kunnawa, yanzu kuna da Linux Mint 18.3 yana gudana, kuma kuna da kyau ku tafi.

Haɓaka daga Linux 18.3 zuwa Linux Mint 19

1. Wannan mataki ne mai mahimmanci kuma wajibi, idan tsarin haɓakawa bai yi kyau ba kuma tsarin ku ya lalace, za ku iya dawo da tsarin ku ta hanyar mayar da sabon hoton tsarin ku.

Don shigar da shift, buɗe tasha kuma gudanar da umarni mai zuwa.

$ sudo apt install timeshift

2. Daga nan sai ka shiga tsarin Menu ka nemo Timeshift, sannan ka danna shi. Zaɓi nau'in hoto kuma danna Next. Lokaci na lokaci zai yi ƙoƙarin kimanta girman tsarin kuma ƙayyade ma'ajin da aka haɗe.

3. Daga wizard, zaɓi wurin da za ku iya ɗaukar hotuna, sannan danna Finish.

4. Bayan haka, danna maɓallin Ƙirƙiri don yin hoton tsarin aiki da hannu.

Da zarar an gama ƙirƙirar hoton tsarin, matsa zuwa mataki na gaba.

Mataki 2: Canja daga MDM zuwa Manajan Nuni na LightDM

5. Ba a tallafawa mai sarrafa nuni na MDM a cikin Linux Mint 19, kuna buƙatar shigar da LightDM. Don duba manajan nuni na yanzu, gudanar da umarni mai zuwa.

$ cat /etc/X11/default-display-manager

/usr/sbin/mdm

6. Idan samfurin ya nuna \/usr/sbin/lightdm, kan gaba zuwa Mataki na 3. Amma idan fitarwar ta kasance \/usr/sbin/mdm kamar yadda aka nuna a cikin fitarwa na sama, kana buƙatar canzawa zuwa LightDM. kuma cire MDM kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install lightdm lightdm-settings slick-greeter

7. Yayin tsarin shigarwa na kunshin, za a umarce ku don zaɓar mai sarrafa nuni tsakanin MDM da LightDM, zaɓi LightDM, kuma danna Shigar.

8. Yanzu cire MDM ta amfani da umarni mai zuwa.

$ sudo apt remove --purge mdm mint-mdm-themes*

9. Na gaba, sake saita LightDM ta amfani da umarnin dpkg-reconfigure kuma sake kunna tsarin ku.

$ sudo dpkg-reconfigure lightdm
$ sudo reboot

Mataki 3: Haɓakawa zuwa Linux Mint 19

10. Don farawa, je zuwa Menu => Update Manager (idan an nuna maka allon tsarin sabuntawa, zaɓi tsarin da kake so sannan ka danna OK), sannan danna Refresh don sabunta cache na APT package Manager sannan danna Install Updates. don amfani da duk sabuntawa.

Idan tsarin ku ya sabunta, ci gaba da shigar da kayan aikin haɓakawa ta hanyar gudanar da umarni mai zuwa daga tasha.

$ sudo apt install mintupgrade

11. Na gaba, gudanar da umarni mai zuwa don simintin haɓakawa kuma bi umarnin kan allo.

$ mintupgrade check

Wannan umarni zai:

    Na ɗan lokaci, nuna tsarin ku zuwa wuraren ajiyar Mint 19 na Linux kuma yana tantance tasirin haɓakawa. Da zarar simulation ɗin ya cika, zai dawo da tsoffin ma'ajiyar ku.
  • sanar da ku waɗanne fakitin da za a haɓaka, shigar da su, ajiye baya da cire su (za ku iya sake shigar da su bayan haɓakawa).
  • kuma yana taimaka muku nuna duk fakitin da ke hana haɓakawa, idan akwai, cire su don ci gaba.

12. Idan kun gamsu da sakamakon daga tsarin simintin haɓakawa, ci gaba da zazzage kayan haɓaka kayan haɓaka kamar yadda aka nuna.

$ mintupgrade download 

13. Yanzu lokaci ya yi don amfani da haɓakawa. Wannan mataki ne mai mahimmanci wanda ya kamata ku yi hankali da shi, ba za a iya juyawa ba, za ku iya komawa kawai ta hanyar maido da hoton tsarin (wato idan kun ƙirƙiri da kyau kamar yadda aka nuna a sama). Gudun wannan umarni don amfani da haɓakawa.

 
$ mintupgrade upgrade

Zauna baya jira don haɓakawa ya ƙare. Da zarar an gama, sake kunna tsarin ku, shiga kuma ku more Linux Mint 19.

Idan tsarin haɓakawa bai yi kyau kamar yadda ake tsammani ba, saboda dalili ɗaya ko ɗayan, mayar da tsarin aikin ku zuwa yanayin da ya gabata, ko dai daga cikin Linux Mint, ko ta ƙaddamar da Timeshift daga zaman Mint mai rai daga kebul na raye-raye ko DVD mai rai. .