Yadda ake ƙaura daga GitHub zuwa GitLab


Kamar yadda zaku iya sani sosai, Gitlab yana cikin mafi kyawun madadin Github, farkon wanda ke zuwa hankali, daga zaɓuɓɓukan da ake da su. Gitlab babban dandamali ne mai ƙima kuma ingantaccen tushen Git mai cikakken fasali don haɓaka software: yana goyan bayan cikakken zagayen rayuwa na DevOps.

Kuna da ayyuka akan Github kuma kuna son yin ƙaura zuwa Gitlab? A cikin wannan labarin, za mu yi bayanin yadda ake yin ƙaura daga Github zuwa Gitlab kuma za mu yi bayanin yadda ake shigo da aikin tushen ku daga Github zuwa Gitlab a cikin ƴan matakai masu sauƙi, ta amfani da fasalin haɗin GitHub.

Hankali: Umarnin da ke ƙasa suna aiki don masu amfani akan Gitlab.com, don misalin Gitlab mai ɗaukar nauyi, dole ne ku kunna fasalin haɗin GitHub da hannu don amfani da wannan hanyar.

Kafin ka ci gaba, tabbatar da cewa:

  • An ƙirƙiri dukkan asusun Github da Gitlab ta amfani da asusun imel ɗaya na jama'a ko.
  • Kun shiga cikin asusun GitLab ta amfani da gunkin GitHub, ma'ana kuna amfani da adireshin imel iri ɗaya don asusun biyu.

Abubuwan da ke sama kuma sun shafi duk sauran masu amfani waɗanda ke haɗe zuwa aikin Github ɗin ku, waɗanda kuke son yin taswira zuwa Gitlab.

Yin Hijira Daga Github zuwa Gitlab

1. Da farko ka je Gitlab Sign In page sannan ka shiga tare da alamar Github, ko Yi rijista da adireshin imel ɗin da kuka yi amfani da shi don yin rijista da Github.

2. Bayan shiga cikin nasara, je zuwa saman kewayawa mashaya, danna kan + kuma zaɓi New project kuma shigar da hanyar New Project kamar yadda aka nuna.

3. Na gaba, danna kan Import project tab sa'an nan zabi GitHub daga samuwa zažužžukan kamar yadda aka nuna a cikin screenshot.

4. Za a tura ku zuwa shafin shigo da ma'ajiyar, danna kan Lissafin ma'ajin GitHub.

5. Sannan, yakamata a tura ku zuwa shafin izinin aikace-aikacen waje akan github.com don ba da izini GitLab, kamar yadda aka nuna a wannan hoton. Danna izini gitlabhq.

6. Za a sake tura ku zuwa shafin shigo da Gitlab inda ya kamata ku ga jerin duk wuraren ajiyar ku na GitHub. Danna Shigo daga ginshiƙin matsayi, ga kowane ma'ajiyar da kuke son shigo da su daga Github zuwa Gitlab.

7. Da zarar an shigo da ma'ajiyar ajiyar ku, matsayinsa zai canza zuwa Done kamar yadda aka nuna a wannan hoton.

8. Yanzu daga jerin ayyukan Gitlab ɗin ku, ma'ajiyar da kuka shigo da ita ya kamata ta kasance a can.

Don ƙarin bayani, je zuwa shafin GitLab Docs.

Shi ke nan! A cikin wannan labarin, mun bayyana yadda ake yin ƙaura daga Github zuwa Gitlab. Idan kuna da wasu tambayoyi, ko tunanin da za ku raba, ku same mu ta hanyar amsawar da ke ƙasa.