6 Mafi kyawun CCleaner Alternatives don Ubuntu


Wani nau'in software na gama gari da zaku samu akan yawancin kwamfutocin Windows sune masu inganta tsarin da masu tsaftacewa. Ɗaya daga cikin irin waɗannan aikace-aikacen shine CCleaner, mai ƙarfi kuma sanannen mai tsabtace Windows PC wanda ke dubawa da goge fayilolin da ba'a so, bayanan sirri kamar cache da tarihi, yantar da sarari da kiyaye sirrin ku da sauransu.

Abin takaici, babu sakin CCleaner don tsarin Linux, don haka idan kuna amfani da shi akan Windows kuma kun canza zuwa Ubuntu Linux (ɗaya daga cikin abubuwan da aka ba da shawarar don masu farawa Linux), wataƙila kuna mamakin wane software don amfani da wannan dalili akan. sabon dandalin ku.

Ko dai kun yi canjin ne ko kuma kuna amfani da Ubuntu a baya, idan kuna neman madadin CCleaner, kun sauka a daidai wurin da ya dace. A cikin wannan labarin, za mu raba 6 mafi kyawun madadin CCleaner don Linux Ubuntu.

1. BleachBit

BleachBit shine tushen buɗewa kyauta, mai ƙarfi, mai wadatar fasali, da software na dandamali don sauƙaƙe da sauri tsaftace tsarin ku, yantar da sarari diski da kare sirrin ku. Yana aiki akan tsarin Linux da Windows.

Yana da sauƙin amfani, kuma yana tallafawa har zuwa harsuna 65 a duniya. Yana taimakawa tsaftace tsarin ku don haka yantar da sararin faifai, rage lokacin da ake ɗauka don ƙirƙirar madadin, da haɓaka aikin tsarin gaba ɗaya. Hakanan yana taimaka muku kiyaye sirri ta hanyar shredding fayiloli (kowane nau'in fayil) don ɓoye abubuwan cikin su cikin aminci da hana dawo da bayanai, da sake rubuta sararin diski kyauta don ɓoye fayilolin da aka goge a baya.

Mahimmanci, ya zo tare da ƙirar layin umarni ga waɗanda ke jin daɗin aiki daga tasha, don haka rubutun ne kuma yana ba ku damar ƙirƙirar masu tsabtace ku ta hanyar CleanerML, da sauran fasalulluka masu yawa.

Don shigar da BleachBit akan Ubuntu da abubuwan da suka samo asali, yi amfani da mai sarrafa fakitin APT kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install bleachbit

Sigar BleachBit a cikin ma'ajiyar rarraba Linux da yawa sau da yawa ba ta da aiki, don haka don amfani da sabuwar sigar, yi amfani da fakitin .deb ko .rpm don mafi kamancen rarraba Linux. a shafin Zazzagewar BleachBit.

2. Stacer

Stacer kyauta ne, mai buɗe tushen tsarin ingantawa da kayan aiki na sa ido don tsarin Linux, tare da kyakkyawar GUI mai hankali. Ya zo tare da fasalulluka masu amfani da zaku yi tsammani daga mai inganta tsarin, da kuma na'urar lura da albarkatun tsarin lokaci, kamar mai tsabtace tsarin.

Ƙirar dashboard ɗin ta da kyau tana ba ku dama ga tarin bayanan tsarin; yana ba ku damar share caches na app, bincika farkon tsarin, farawa/tsayawa ayyukan tsarin, da ƙari don cire aikace-aikacen. Bugu da kari, yana dacewa da yanayin tsarin da aka riga aka tsara da shi ba tare da matsala ba.

Don shigar da Stacer akan Ubuntu da abubuwan da suka samo asali, yi amfani da PPA mai zuwa don shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install software-properties-common
$ sudo add-apt-repository ppa:oguzhaninan/stacer 
$ sudo apt update 
$ sudo apt install stacer 

Don sauran rarrabawar Linux, kan gaba zuwa umarnin shigarwa a https://github.com/oguzhaninan/Stacer.

3. FSlint

FSlint buɗaɗɗen tushe ne na kyauta, mai sauƙi kuma mai sauƙin amfani aikace-aikacen nema da tsaftace nau'ikan lint iri-iri akan tsarin fayil ɗin Linux. Yana da duka GTK+ GUI da layin umarni yana ba ku damar sarrafa wasu ayyuka ta hanyar rubutun.

Yana taimakawa don cirewa/share kwafin fayiloli a cikin Linux, nemo da share kundayen adireshi marasa amfani, fayilolin wucin gadi da ba a yi amfani da su ba, ɓarna maras so da matsala a cikin fayiloli da sunayen fayil, munanan alamomi, don haka kiyaye tsarin ku mai tsabta. Bayan yin duk ayyukan da ke sama, za ku dawo da sararin faifan diski wanda fayilolin da ba dole ba da maras so suke zaune akan tsarin fayil ɗinku.

Don shigar da FSlint akan tsarin Linux ɗinku, yi amfani da mai sarrafa fakitin da ya dace don shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install fslint   [On Debian/Ubuntu]
$ yum install fslint        [On CentOS/RHEL]
$ dnf install fslint        [On Fedora 22+]

4. Mai shara

Sweeper mai sauƙi ne kuma tsoho mai tsaftar tsarin don KDE. Ana amfani da shi don tsaftace abubuwan da ba'a so na ayyukan mai amfani akan tsarin don kare sirrin ku, da kuma kwato sararin diski ta hanyar cire fayilolin wucin gadi da ba a yi amfani da su ba. Yana iya share abubuwan da suka shafi yanar gizo kamar kukis, tarihi, cache; hoton thumbnails cache, kuma yana tsaftace aikace-aikace da tarihin takardu.

Don shigar da tsabtace tsarin Sweeper akan tsarin Linux ɗinku, yi amfani da mai sarrafa fakitin da ya dace don shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install sweeper   [On Debian/Ubuntu]
$ yum install sweeper        [On CentOS/RHEL]
$ dnf install sweeper        [On Fedora 22+]

5. Ubuntu Cleaner

Ubuntu Cleaner shima tushen buɗaɗɗen kyauta ne, mai sauƙi, mai tsabtace tsarin Ubuntu mai sauƙin amfani. Yana 'yantar da sararin diski kuma yana kawar da duk bayanan sirri daga tsarin ku kamar cache mai bincike. Hakanan yana cirewa: cache APT, cache thumbnail, fakitin da ba a yi amfani da su ba, tsofaffin kernels da kuma tsofaffin masu sakawa. Ta wannan hanyar, yana kiyaye tsarin ku mai tsabta kuma yana taimaka muku dawo da wani sarari diski.

Don shigar da Cleaner na Ubuntu akan Ubuntu da abubuwan da suka samo asali, yi amfani da PPA mai zuwa don shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ sudo add-apt-repository ppa:gerardpuig/ppa
$ sudo apt update
$ sudo apt install ubuntu-cleaner

6. GCleaner

GCleaner tushen buɗaɗɗen kyauta ne, mai fahimta, mai sauƙi da mai tsabtace tsarin sauri don Linux Ubuntu da abubuwan da suka samo asali. Tashar tashar CCleaner ce ta haɓaka ta amfani da Vala, GTK+, Granite da Glib/GIO. Kamar duk masu tsabtace tsarin da ke sama, yana kare sirrin ku kuma yana sa kwamfutarka sauri da aminci don amfani.

Don shigar da GCleaner akan Ubuntu da abubuwan da suka samo asali, yi amfani da PPA mai zuwa don shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ sudo add-apt-repository ppa:libredeb/gcleaner
$ sudo apt update
$ sudo apt install gcleaner

Lura cewa zaku iya bincika kayan aikin Tweak na Ubuntu, duk da haka, aikin ba'a kiyaye shi sosai – shigar da amfani da shi akan haɗarin ku.

Shi ke nan! A cikin wannan labarin, mun raba 6 mafi kyawun madadin CCleaner don Linux Ubuntu. Idan mun rasa kowace software da kuka san yakamata ta kasance a cikin wannan jerin, sanar da mu ta hanyar sharhin da ke ƙasa.