Tig - Mai Binciken Layin Umurni don Git Repositories


A cikin labarin kwanan nan, mun bayyana yadda ake shigarwa da amfani da kayan aikin GRV don duba wuraren ajiyar Git a cikin tashar Linux. A cikin wannan labarin, muna so mu gabatar muku da wani fa'ida mai amfani da tushen tsarin umarni don git mai suna Tig.

Tig shine tushen buɗaɗɗen kyauta, dandamalin git ɗin keɓancewar yanayin yanayin rubutu don git. Hanya ce ta kai tsaye zuwa git wanda zai iya taimakawa wajen tsara canje-canje don ƙaddamarwa a matakin chunk kuma yana aiki azaman shafi don fitarwa daga umarnin Git daban-daban. Yana iya aiki akan Linux, MacOSX da kuma tsarin Windows.

Yadda ake Sanya Tig a cikin Linux Systems

Don shigar da Tig a cikin Linux, kuna buƙatar fara haɗa ma'ajiyar Tig zuwa tsarin ku kuma shigar da shi kamar yadda aka nuna.

$ git clone git://github.com/jonas/tig.git
$ make
$ make install

Ta hanyar tsoho, za a shigar da tig a ƙarƙashin kundin adireshi $HOME/bin, amma idan kuna son shigar da shi a cikin wani littafin da ke ƙarƙashin PATH ɗin ku, saita prefix zuwa hanyar da ake so, kamar yadda aka nuna.

$ make prefix=/usr/local
$ sudo make install prefix=/usr/local

Da zarar kun shigar da Tig akan tsarin ku, ta amfani da ma'ajin git na gida kuma ku gudanar da tig ba tare da wata gardama ba, wanda yakamata ya nuna duk abubuwan da aka yi don ma'ajiyar.

$ cd ~/bin/shellscripts/
$ tig  

Don barin Tig, danna q don rufe shi.

Don nuna ayyukan log na ma'ajiyar da ke sama, yi amfani da ƙaramin umarnin log.

$ tig log

Karamin umarni na nuni yana ba ka damar nuna abu ɗaya ko fiye kamar aikatawa da ƙari da yawa, ta hanyar dalla-dalla, kamar yadda aka nuna.

$ tig show commits

Hakanan zaka iya nemo wani tsari (misali kalmar duba) a cikin fayilolin git ɗinku tare da ƙaramin umarni na grep, kamar yadda aka nuna.

$ tig grep check 

Don nuna matsayi na ma'ajin git ɗin ku yi amfani da ƙaramin umarni kamar yadda aka nuna.

$ tig status

Don ƙarin amfanin Tig, da fatan za a koma zuwa sashin taimako ko ziyarci wurin ajiyar Tig Github a https://github.com/jonas/tig.

$ tig -h

Tig shine sauƙi mai sauƙi na tushen ncurses don git repositories kuma galibi yana aiki azaman mai binciken ma'ajin Git. Ba mu ra'ayin ku ko yin tambayoyi ta hanyar sharhin da ke ƙasa.