Goto - Gaggauta Kewaya zuwa Littattafan Lissafi tare da Tallafin Kammalawa Kai tsaye


A cikin labarin kwanan nan, mun yi magana game da Gogo - kayan aiki don ƙirƙirar gajerun hanyoyi don dogayen hanyoyi a cikin harsashi na Linux. Ko da yake gogo babbar hanya ce don yin alamar kundayen adireshi da kuka fi so a cikin harsashi, duk da haka, yana da babban iyaka guda ɗaya; ba shi da fasalin kammalawa ta atomatik.

Saboda wannan dalili na sama, mun fita gaba ɗaya don nemo irin wannan kayan aiki tare da goyan bayan kammalawa ta atomatik - inda harsashi zai iya faɗakarwa tare da shawarwarin laƙabi na samuwa (gajerun hanyoyin zuwa dogayen hanyoyi masu rikitarwa) kuma an yi sa'a, bayan rarrafe ta Github, mun gano. Goto.

Goto shine mai amfani da harsashi don kewaya cikin sauri zuwa kundayen adireshi, tare da goyan bayan kammalawa ta atomatik. Ya zo tare da kyakkyawan rubutun kammalawa ta atomatik ta yadda da zarar ka danna maɓallin tab bayan umarnin goto ko bayan buga wasu ƴan sharuɗɗa na wani laƙabi, bash ko zsh ya tunzura tare da shawarwarin laƙabi ko auto cika sunan, bi da bi.

Goto kuma yana da ƙarin zaɓuɓɓuka don cire sunan laƙabi, faɗaɗa ƙimar laƙabin da kuma tsaftace laƙabi na kundayen adireshi da aka goge. Lura cewa goto's auto-completing yana aiki ne kawai don laƙabi; ya bambanta da cikawar harsashi ta atomatik don umarni ko sunayen fayiloli.

Yadda ake Shigar da Amfani da Goto a cikin Linux Systems

Don shigar da Goto, fara da rufe ma'ajiyar goto daga Github kuma matsa zuwa cikin kundin adireshi na gida, sannan gudanar da rubutun shigar da harsashi tare da gatan mai amfani ta amfani da umarnin sudo kamar yadda aka nuna.

$ cd Downloads/
$ git clone https://github.com/iridakos/goto.git
$ cd goto
$ ls
$ sudo ./install

Wannan zai shigar da goto a cikin /usr/local/share/goto.sh, kuma zai ƙara layi a cikin ~/.bashrc (na Bash) ko ~/.zshrc > (na Zsh) fayil ɗin farawa harsashi, don samo shi.

Yanzu sake kunna tashar ku don fara amfani da goto. Don ƙirƙirar laƙabi don kundin adireshi, yi rijistar laƙabin da alamar -r kamar haka.

$ goto -r march ~/Documents/linux-console.net-Articles/March/

Don laƙabi littafin adireshi na yanzu, yi amfani da wannan haɗin gwiwa wanda za a keɓance shi ta atomatik zuwa gabaɗayan hanyar.

$ goto -r home . 

Lokacin da ka rubuta goto kuma ka danna maɓallin tab, zai nuna duk sunayen laƙabi da aka yi rajista kuma idan ka rubuta wasu haruffa na alias mai rijista, goto zai cika sunan da kansa. Koyaya, don duba jerin sunayen laƙabin da kuka yi wa rajista a halin yanzu, yi amfani da tutar -l.

$ goto -l

Don faɗaɗa laƙabi zuwa ƙimarsa ta amfani da umarni mai zuwa.

$ goto -x scripts
$ goto -x march

Goto kuma yana ba ku damar cire rajistar laƙabi, ta amfani da zaɓin -u.

$ goto -l
$ goto -u march
$ goto -l

Idan kun cire kundayen adireshi (misali idan kun share kundayen adireshi ~/Documents/linux-console.net-Articles/March da ~/bin/shellscripts/recon daga tsarin fayil), duk da haka har yanzu suna da laƙabi a cikin goto, zaku iya tsaftacewa. duk waɗannan laƙabi daga goto mai alamar -c.

$ goto -c

Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun goto shi ne cewa baya ba da izinin samun dama ga ƙaramin kundin adireshi a ƙarƙashin kundin adireshi, wanda shine fasalin da ke cikin Gogo.

Don ƙarin bayani, tuntuɓi saƙon taimako na goto tare da zaɓin -h.

$ goto -h

Wurin ajiya na Github: https://github.com/iridakos/goto

Goto wata hanya ce mai ƙarfi don yin alamar kundayen adireshi da kuka fi so a cikin harsashi, tare da tallafin kammalawa ta atomatik, a cikin Linux. Yana da ƙarin fasali masu amfani idan aka kwatanta da Gogo, kamar yadda bayani ya gabata a sama. Gwada shi kuma ku raba tare da mu, tunanin ku game da shi ta hanyar amsawar da ke ƙasa.