Yadda ake Sanya WordPress tare da FAMP Stack a cikin FreeBSD


A cikin wannan koyawa za mu koyi yadda ake shigar da WordPress a cikin tarin FAMP a cikin FreeBSD. FAMP stack shine acronym wanda ke tsaye ga FreeBSD Unix tsarin aiki, Apache HTTP uwar garken ( sanannen mashahurin uwar garken gidan yanar gizo mai buɗewa), tsarin gudanarwa na dangantakar bayanai na MariaDB ( cokali mai yatsa na MySQL a halin yanzu yana kiyaye shi ta al'umma), da harshen shirye-shirye masu ƙarfi na PHP wanda ke gudana a ciki. gefen uwar garken.

WordPress shine mafi shaharar tsarin CMS a duniya wanda ake amfani dashi don gina bulogi masu sauƙi ko gidajen yanar gizo na ƙwararru.

  1. Jagorar Shigar FreeBSD

Mataki 1: Sanya FAMP Stack a cikin FreeBSD

1. Domin tura gidan yanar gizon WordPress a wuraren ku, kuna buƙatar tabbatar da cewa an shigar da abubuwan FAMP masu zuwa kuma suna aiki a cikin FreeBSD.

Sabis na farko da kuke buƙatar shigarwa a cikin FreeBSD shine uwar garken HTTP Apache. Don shigar da kunshin binary na uwar garken HTTP Apache 2.4 ta hanyar ma'ajiyar tashoshin jiragen ruwa na FreeBSD, ba da umarni mai zuwa a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

# pkg install apache24

2. Na gaba, kunna kuma fara Apache HTTP daemon a cikin FreeBSD ta aiwatar da waɗannan umarni.

# sysrc apache24_enable="yes"
# service apache24 start

3. Buɗe mai bincike kuma kewaya zuwa adireshin IP na uwar garken ku ko FQDN ta hanyar ka'idar HTTP don duba tsohuwar shafin yanar gizon Apache. ‘Yana aiki!’ yakamata a nuna saƙon a cikin burauzar ku.

http://yourdomain.tld

4. Na gaba, shigar da nau'in PHP 7.1 a cikin uwar garken ku tare da tsawo da ake buƙata a ƙasa ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa. Za a tura gidan yanar gizon mu na WordPress a saman wannan sigar PHP.

# pkg install php71 php71-mysqli mod_php71 php71-mbstring php71-gd php71-json php71-mcrypt php71-zlib php71-curl

5. A mataki na gaba, ƙirƙirar fayil ɗin sanyi na php.conf don sabar yanar gizon Apache tare da abun ciki mai zuwa.

# nano /usr/local/etc/apache24/Includes/php.conf

Ƙara saitin mai biyo baya zuwa fayil ɗin php.conf.

<IfModule dir_module>
    DirectoryIndex index.php index.html
    <FilesMatch "\.php$">
        SetHandler application/x-httpd-php
    </FilesMatch>
    <FilesMatch "\.phps$">
        SetHandler application/x-httpd-php-source
    </FilesMatch>
</IfModule>

6. Ajiye ku rufe wannan fayil ɗin kuma sake kunna Apache daemon don amfani da canje-canje ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa.

# service apache24 restart

7. Abun karshe da ya ɓace shine MariaDB database. Don shigar da sabuwar sigar uwar garken bayanai na MariaDB a cikin FreeBSD aiwatar da umarni mai zuwa.

# pkg install mariadb102-client mariadb102-server

8. Na gaba, yi ba da damar sabis na MariaDB a cikin FreeBSD kuma fara daemon bayanai ta hanyar bin umarnin da ke ƙasa.

# sysrc mysql_enable="YES"
# service mysql-server start

9. A mataki na gaba, aiwatar da rubutun mysql_secure_installation don tabbatar da MariaDB. Yi amfani da samfurin fitowar rubutun da ke ƙasa don tabbatar da bayanan MariaDB.

# /usr/local/bin/mysql_secure_installation
NOTE: RUNNING ALL PARTS OF THIS SCRIPT IS RECOMMENDED FOR ALL MariaDB
      SERVERS IN PRODUCTION USE!  PLEASE READ EACH STEP CAREFULLY!
 
In order to log into MariaDB to secure it, we'll need the current
password for the root user.  If you've just installed MariaDB, and
you haven't set the root password yet, the password will be blank,
so you should just press enter here.
 
Enter current password for root (enter for none):
OK, successfully used password, moving on...
 
Setting the root password ensures that nobody can log into the MariaDB
root user without the proper authorisation.
Set root password? [Y/n] y
New password:
Re-enter new password:
Password updated successfully!
Reloading privilege tables..
 ... Success!
By default, a MariaDB installation has an anonymous user, allowing anyone
to log into MariaDB without having to have a user account created for
them.  This is intended only for testing, and to make the installation
go a bit smoother.  You should remove them before moving into a
production environment.
Remove anonymous users? [Y/n] y
 ... Success!
Normally, root should only be allowed to connect from 'localhost'.  This
ensures that someone cannot guess at the root password from the network.
Disallow root login remotely? [Y/n] y
 ... Success!
By default, MariaDB comes with a database named 'test' that anyone can
access.  This is also intended only for testing, and should be removed
before moving into a production environment.
Remove test database and access to it? [Y/n] y
 - Dropping test database...
 ... Success!
 - Removing privileges on test database...
 ... Success!
Reloading the privilege tables will ensure that all changes made so far
will take effect immediately.
Reload privilege tables now? [Y/n] y
 ... Success!
Cleaning up...
All done!  If you've completed all of the above steps, your MariaDB
installation should now be secure.
Thanks for using MariaDB!

10. A ƙarshe, ƙirƙirar bayanan shigarwa na WordPress a uwar garken MariaDB. Don ƙirƙirar bayanan bayanai, shiga MariaDB console kuma ba da umarni masu zuwa.

Zaɓi suna mai siffata don wannan bayanan, ƙirƙirar mai amfani da bayanai da kalmar sirri don sarrafa wannan bayanan.

# mysql -u root -p
MariaDB [(none)]> create database wordpress;
MariaDB [(none)]> grant all privileges on wordpress.* to 'user_wordpress'@'localhost' identified by 'password';
MariaDB [(none)]> flush privileges;

Mataki 2: Sanya WordPress a cikin FreeBSD

11. Don shigar da sabuwar sigar WordPress a cikin FreeBSD, je zuwa shafin zazzagewar WordPress kuma ku ɗauki sabon nau'in wasan ƙwallon ƙafa tare da taimakon wget mai amfani.

Cire kwalta kuma kwafa duk fayilolin shigarwa na WordPress zuwa tushen takaddar Apache ta hanyar ba da umarni masu zuwa.

# wget https://wordpress.org/latest.tar.gz
# tar xfz latest.tar.gz
# cp -rf wordpress/* /usr/local/www/apache24/data/

12. Na gaba, ba da Apache www rukunin rubuta izini zuwa kundin shigarwa na WordPress ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa.

# chown -R root:www /usr/local/www/apache24/data/
# chmod -R 775 /usr/local/www/apache24/data/

13. Yanzu, fara shigar da WordPress. Buɗe mai bincike kuma kewaya zuwa adireshin IP na uwar garken ko sunan yanki ta hanyar HTTP yarjejeniya. A cikin allon farko, buga Bari mu tafi! button don fara shigarwa tsari.

14. Na gaba, ƙara MySQL database sunan, mai amfani da kalmar sirri da kuma buga kan Submit button don ci gaba, kamar yadda aka kwatanta a kasa screenshot.

15. A allon na gaba, mai sakawa na WordPress zai sanar da ku cewa yana iya samun nasarar haɗawa zuwa bayanan MySQL. Danna Run maɓallin shigarwa don shigar da tsarin bayanai.

16. A cikin allo na gaba, zaɓi taken rukunin yanar gizon ku da sunan mai amfani tare da kalmar sirri mai ƙarfi don sarrafa rukunin yanar gizon WordPress. Hakanan, ƙara adireshin imel ɗin ku kuma danna kan Sanya maɓallin WordPress don gama aikin shigarwa.

17. Lokacin da tsarin shigarwa ya ƙare, saƙo zai sanar da ku cewa an shigar da CMS na WordPress cikin nasara. A wannan shafin kuma zaku sami takaddun da ake buƙata don shiga cikin rukunin gudanarwar gidan yanar gizon ku, kamar yadda aka kwatanta a hoton da ke ƙasa.

18. A ƙarshe, shiga cikin dashboard admin na WordPress ta amfani da takaddun shaidar da aka gabatar a matakin da ya gabata kuma yanzu zaku iya fara ƙara sabbin posts don gidan yanar gizon ku.

19. Domin ziyartar shafin yanar gizonku na gaba, kewaya zuwa adireshin IP na uwar garkenku ko sunan yankin inda za ku ga tsoho mai suna \Hello Duniya!, kamar yadda aka kwatanta a hoton da ke ƙasa.

http://yourdomain.tld

Taya murna! Kun yi nasarar shigar da tsarin sarrafa abun ciki na WordPress a ƙarƙashin tarin FAMP a cikin FreeBSD.