Haɗa VMware ESXI zuwa Samba4 AD Mai Kula da Domain - Kashi na 16


Wannan jagorar za ta bayyana yadda ake haɗa rundunar VMware ESXI cikin Samba4 Active Directory Domain Controller don tantancewa a cikin VMware vSphere Hypervisors a cikin kayan aikin cibiyar sadarwa tare da asusu waɗanda aka samar ta hanyar bayanai guda ɗaya.

  1. Ƙirƙiri Kayan Aikin Gida Mai Aiki tare da Samba4 akan Ubuntu

Mataki 1: Sanya VMware ESXI Network don Samba4 AD DC

1. Matakai na farko kafin shiga VMware ESXI zuwa Samba4 na buƙatar cewa hypervisor yana da daidaitattun adiresoshin IP na Samba4 AD da aka tsara don neman yankin ta hanyar sabis na DNS.

Don cim ma wannan mataki daga VMware ESXI kai tsaye na'ura wasan bidiyo, sake kunna hypervisor, danna F2 don buɗe na'ura mai kwakwalwa kai tsaye (wanda ake kira DCUI) kuma tabbatar da tushen bayanan shaidar da aka ba mai watsa shiri.

Bayan haka, ta amfani da kiban maballin kewayawa zuwa Sanya Cibiyar Gudanarwa -> Kanfigareshan DNS kuma ƙara adiresoshin IP na Samba4 Domain Controllers a Filayen Farko da Madadin DNS Server.

Hakanan, saita sunan mai masauki don hypervisor tare da suna mai siffata kuma latsa [Enter] don aiwatar da canje-canje. Yi amfani da hotunan kariyar kwamfuta na ƙasa azaman jagora.

2. Na gaba, je zuwa Custom DNS Suffixes, ƙara sunan yankinku kuma danna maɓallin [Enter] don rubuta canje-canje kuma komawa zuwa babban menu.

Bayan haka, je zuwa Sake kunna Cibiyar Gudanarwa kuma danna maɓallin [Shigar da] sake kunna sabis na cibiyar sadarwa don amfani da duk canje-canjen da aka yi zuwa yanzu.

3. A ƙarshe, tabbatar da cewa ƙofa da Samba DNS IPs suna iya isa daga hypervisor kuma gwada idan ƙudurin DNS yana aiki kamar yadda aka sa ran ta zaɓi Cibiyar Gudanar da Gwaji daga menu.

Mataki 2: Haɗa VMware ESXI zuwa Samba4 AD DC

4. Duk matakan da aka yi daga yanzu za a yi su ta hanyar VMware vSphere Client. Bude VMware vSphere Client kuma shiga cikin adireshin IP na hypervisor tare da tsoffin bayanan asusun tushen ko tare da wasu asusu tare da tushen gata akan hypervisor idan haka ne.

5. Da zarar kun shiga vSphere console, kafin a zahiri shiga cikin yankin, tabbatar cewa lokacin hypervisor yana aiki tare da masu kula da yankin Samba.

Don yin wannan, je zuwa menu na sama kuma danna kan Configuration tab. Sa'an nan, je zuwa akwatin hagu Software -> Time Configuration kuma buga Properties button daga saman dama jirgin sama da Time Configuration taga ya kamata bude kamar yadda aka kwatanta a kasa.

6. A Time Kanfigareshan taga buga a kan Zabuka button, kewaya zuwa NTP Saituna da kuma ƙara IP addresss na yankin lokaci samar (yawanci adiresoshin IP na Samba domain controllers).

Sannan je zuwa Menu na Gaba ɗaya kuma fara NTP daemon kuma zaɓi farawa da dakatar da sabis na NTP tare da hypervisor kamar yadda aka kwatanta a ƙasa. Danna OK don aiwatar da canje-canje kuma rufe duka windows.

7. Yanzu zaku iya shiga VMware ESXI hypervisor zuwa yankin Samba. Buɗe Tagar Kanfigareshan Sabis na Directory ta buga Kan Kanfigareshan -> Sabis na Tabbatarwa -> Kayayyaki.

Daga cikin taga da sauri zaɓi Directory Active azaman Nau'in Sabis na Directory, rubuta sunan yankinku tare da babban baƙaƙe danna maɓallin Haɗa don aiwatar da ɗaurin yankin.

A kan sabon faɗakarwa za a tambaye ku don ƙara takaddun shaida na asusun yanki tare da manyan gata don aiwatar da haɗin gwiwa. Ƙara sunan mai amfani da kalmar sirri na asusun yanki tare da gata na gudanarwa kuma danna Maɓallin Domain don haɗawa cikin daular kuma maɓallin Ok don rufe taga.

8. Domin tabbatar da idan an haɗa hypervisor na ESXI zuwa Samba4 AD DC, buɗe AD Users da Computers daga na'urar Windows tare da shigar da kayan aikin RSAT kuma kewaya zuwa wurin yankin ku na Kwamfuta.

Ya kamata a jera sunan mai masaukin injin VMware ESXI akan jirgin dama kamar yadda aka kwatanta a ƙasa.

Mataki na 3: Sanya Izini don Asusun Domain zuwa ESXI Hypervisor

9. Domin sarrafa sassa daban-daban da ayyuka na VMware hypervisor kuna iya sanya wasu izini da matsayi na asusun yanki a cikin VMware ESXI host.

Don ƙara izini buga akan shafin izini na sama, danna-dama a ko'ina cikin jirgin izini kuma zaɓi Ƙara izini daga menu.

10. A cikin Assign Izini taga buga a kasa hagu Add button, zaži yankinku da kuma rubuta sunan wani yanki account a search filed.

Zaɓi sunan mai amfani da ya dace daga lissafin kuma danna maɓallin Ƙara don ƙara asusun. Maimaita matakin idan kuna son ƙara wasu masu amfani da yanki ko ƙungiyoyi. Lokacin da kuka gama ƙara masu amfani da yankin danna maɓallin Ok don rufe taga kuma dawo da saitin da ya gabata.

11. Don sanya rawar don asusun yanki, zaɓi sunan da ake so daga jirgin hagu kuma zaɓi rawar da aka riga aka ƙayyade, kamar Read-only ko Administrator daga jirgin dama.

Bincika madaidaitan gatan da kuke son bayarwa don wannan mai amfani kuma danna Ok lokacin da kuka gama don nuna canje-canje.

12. Shi ke nan! Tsarin tantancewa a cikin VMware ESXI hypervisor daga VSphere Client tare da asusun yanki na Samba yana da kyau kai tsaye yanzu.

Kawai ƙara sunan mai amfani da kalmar sirrin asusun yanki a cikin allon shiga kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Dangane da matakin izini da aka ɗora don asusun yanki ya kamata ku iya sarrafa hypervisor gaba ɗaya ko wasu sassan sa.

Kodayake wannan koyawa ta ƙunshi kawai matakan da ake buƙata don shiga VMware ESXI hypervisor cikin Samba4 AD DC, hanya ɗaya kamar yadda aka bayyana a cikin wannan koyawa ta shafi haɗa mai masaukin VMware ESXI zuwa cikin daular Microsoft Windows Server 2012/2016.