Yadda ake Sanya Sabon Magento CMS a cikin Ubuntu da Debian


Magento kyauta ce, buɗe tushen CMS don gidajen yanar gizon kasuwancin yanar gizo, wanda aka fara ƙaddamar da shi a cikin 2008 kuma daga baya eBay ya samo shi, a cewar W3Techs, Magento yana amfani da 2.6% a duk gidajen yanar gizo a duk duniya akan Intanet, wanda shine dalilin da ya sa ya kasance. yana da mahimmanci ga mai sarrafa Linux ya san yadda ake shigar da shi akan injin Linux wanda za mu yi bayani a cikin wannan labarin.

  1. Kyauta kuma an buɗe tushen.
  2. An Gina ta amfani da PHP, Tsarin Zend da MySQL Database.
  3. Ana iya amfani da sauƙi don ƙirƙirar shagunan gidan yanar gizo.
  4. Ikon shigarwa & canza taken gidan yanar gizon da aka saba, ba tare da buƙatar canza abun ciki ba.
  5. Ikon sakawa & daidaita kayayyaki don ƙara ƙarin ayyuka.
  6. 3 Akwai bugu don amfani waɗanda su ne: Bugawar Jama'a - Ɗabi'ar Ƙwararru - Ɗab'in Kasuwanci.
  7. Babban al'umma ne ke tallafawa.

Wannan labarin zai jagorance ku don shigar da sigar kwanan nan na “Tsarin Al’umma” na Magento akan tsarin da ke gudana:

  1. Sigar Apache 2.2 ko 2.4
  2. PHP nau'in 5.6 ko 7.0.x ko kuma daga baya tare da kari da ake buƙata
  3. MySQL sigar 5.6 ko kuma daga baya

Mataki 1: Shigar Apache, PHP da MySQL

1. Magento rubutun PHP ne, wanda ke amfani da bayanan MySQL, shi ya sa za mu buƙaci uwar garken yanar gizo mai aiki da uwar garken bayanan MySQL tare da PHP Support, don shigar da waɗannan abubuwan akan Ubuntu/Debian, dole ne ku gudanar da waɗannan umarni a ciki. tasha.

Lura: A kan Ubuntu/Debian, yayin shigarwar mysql, zai sa ka saita kalmar sirri don mai amfani da mysql (watau tushen) ta tsohuwa.

$ apt-get update && apt-get upgrade
$ sudo apt-get install php7.0-common php7.0-gd php7.0-mcrypt php7.0-curl php7.0-intl php7.0-xsl php7.0-mbstring php7.0-zip php7.0-iconv mysql-client mysql-server

Lura: A halin yanzu, PHP 7.1.3 shine sabon sigar da aka samu kuma mafi inganci daga tsohuwar ajiyar Ubuntu da Debian, kuma tana aiki tare da Magento Community Edition 2.1 da 2.0.

Idan kuna amfani da tsofaffin Ubuntu ko rarraba Debian, yi la'akari da haɓakawa zuwa PHP 7.0 ko kuma daga baya don ɗaukar sabbin fasalulluka na Magento CE (Tsarin Al'umma).

$ sudo apt-get -y update
$ sudo add-apt-repository ppa:ondrej/php
$ sudo apt-get -y update
$ sudo apt-get install -y php7.0 libapache2-mod-php7.0 php7.0 php7.0-common php7.0-gd php7.0-mysql php7.0-mcrypt php7.0-curl php7.0-intl php7.0-xsl php7.0-mbstring php7.0-zip php7.0-bcmath php7.0-iconv

2.Na gaba, kuna buƙatar ƙara ƙwaƙwalwar PHP don Magento, don yin wannan, buɗe fayil ɗin php.ini.

$ sudo nano /etc/php/7.0/apache2/php.ini

Nemo layin 'memory_limit'a cikin fayil ɗin.

memory_limit = 128M

Kuma canza darajar zuwa 512.

memory_limit = 512M

Da zarar an shigar da duk fakitin da ake buƙata akan tsarin/uwar garken nasara, yanzu matsa gaba don ƙirƙirar sabon bayanan MySQL don shigarwar Magento.

Mataki 2: Ƙirƙiri MySQL Database don Magento

3. Wannan sashe yana ba da umarni, yadda ake ƙirƙirar sabon bayanan bayanai da sabon mai amfani don Magento. Ko da yake ana ba da shawarar sabon magento database, amma ba zaɓi ba za ku iya turawa cikin bayanan da ke akwai, ya rage na ku.

Don ƙirƙirar sabon bayanan bayanai da mai amfani, shiga cikin uwar garken bayananku ta amfani da tushen asusun da kalmar sirri da kuka ƙirƙira yayin shigar mysql-server a sama.

$ mysql -u root -p
## Creating New User for Magento Database ##
mysql> CREATE USER magento@localhost IDENTIFIED BY "your_password_here";

## Create New Database ##
mysql> create database magento;

## Grant Privileges to Database ##
mysql> GRANT ALL ON magento.* TO magento@localhost;

## FLUSH privileges ##
mysql> FLUSH PRIVILEGES;

## Exit ##
mysql> exit

Mataki 3: Sanya Apache don Magento

4. Yanzu za mu ƙirƙiri sabon rumbun fayil ɗin example.com.conf don rukunin yanar gizon mu na Magento a ƙarƙashin /etc/apache2/sites-available/.

$ sudo nano /etc/apache2/sites-available/example.com.conf

Yanzu ƙara masa layin masu zuwa.

<VirtualHost *:80>
    ServerName example.com
    ServerAlias www.example.com
    ServerAdmin [email 
    DocumentRoot /var/www/html/example.com/

    ErrorLog /var/www/html/example.com/logs/error.log
    CustomLog /var/www/html/example.com/logs/access.log combined

    <Directory /var/www/html/example.com/>
        Options Indexes FollowSymLinks MultiViews
        AllowOverride All
    </Directory>

</VirtualHost>

Ajiye kuma rufe fayil ɗin.

5. Yanzu, kunna sabon mai masaukin baki (example.com.conf) da 'mod_rewrite' module.

$ sudo a2ensite example.com.conf
$ sudo a2enmod rewrite

6. Za mu kashe tsoho mai kama-da-wane uwar garken sanyi fayil don kauce wa duk wani rikici tare da sabon manajan runduna.

$ sudo a2dissite 000-default.conf

7. A ƙarshe, sake kunna sabis na Apache.

$ sudo service apache2 restart

Mataki 4: Zazzage Magento Community Edition

8. Kamar yadda muka saba, za mu yi downloading na zamani daga gidan yanar gizon hukuma, a lokacin rubuta wannan labarin, sabon sigar ta Community Edition shine 2.1.5, wanda zaku iya saukar da shi ta hanyar haɗin yanar gizon, yana ƙarƙashin \Cikakken Sakin sashe, ba shakka, kuna buƙatar yin rajista da farko kafin zazzage Magento.

  1. http://www.magentocommerce.com/download

9. Bayan ka sauke Magento za ka iya cire fayil ɗin da aka zazzage, sanya abubuwan cikinsa a cikin /var/www/html/ ta amfani da izini tushen.

$ sudo mv Magento-CE-2.1.5-2017-02-20-05-36-16.tar.gz /var/www/html/example.com/
$ sudo tar -xvf Magento-CE-2.1.5-2017-02-20-05-36-16.tar.gz
$ sudo rm -rf Magento-CE-2.1.5-2017-02-20-05-36-16.tar.gz

10. Yanzu muna buƙatar saita ikon mallakar Apache zuwa fayiloli da manyan fayiloli.

$ sudo chown -R www-data:www-data /var/www/html/example.com/

11. Yanzu bude burauzarka kuma kewaya zuwa url mai zuwa, za a gabatar maka da mayen shigarwa na Magento.

http://server_domain_name_or_IP/

Mataki 5: Shigar Magento Community Edition

12. Wannan zai zama mataki na farko da kuke gani a cikin tsarin shigarwa na Magento, Yarda da yarjejeniyar lasisi kuma danna Ci gaba.

13. Na gaba, wizard zai yi Shirye-shiryen Dubawa don daidaitaccen sigar PHP, kari na PHP, izinin fayil da dacewa.

14. Shigar da magento database settings.

16. Magento Yanar Gizon Yanar Gizo.

17. Keɓance kantin sayar da Magento ɗinku ta hanyar saita yankin lokaci, kuɗi da harshe.

18. Ƙirƙiri sabon asusun Admin don sarrafa kantin sayar da Magento.

19. Yanzu danna 'Shigar Yanzu'don ci gaba da shigarwa na Magento.

Mataki 6: Kanfigareshan Magento

Magento babban CMS ne mai daidaitawa, matsalar ita ce ba ta da sauƙi, ba kamar daidaita WordPress ko Drupal jigogi & kayayyaki ba, shi ya sa ba za mu yi magana da yawa a cikin wannan sashe a nan ba, duk da haka kuna iya saukar da mai amfani da Magento na hukuma. jagora wanda zai bayyana yadda ake saita Magento daga Bennington don ci gaba a gare ku.

  1. Shafin Gidan Magento
  2. Takardun Magento

Shin kun taɓa gwada Magento a baya? Me kuke tunani game da shi idan aka kwatanta da sauran CMSs na kasuwancin yanar gizo? Da fatan za a raba ra'ayoyin ku ta amfani da sashin sharhinmu.