Sanya Drupal 8 a cikin RHEL, CentOS & Fedora


Drupal buɗaɗɗen tushe ne, mai sassauƙa, mai ƙima sosai kuma amintaccen Tsarin Gudanar da abun ciki (CMS) wanda ke ba masu amfani damar haɓakawa da ƙirƙirar rukunin yanar gizo cikin sauƙi. Ana iya tsawaita ta amfani da kayayyaki kuma yana bawa masu amfani damar canza sarrafa abun ciki zuwa mafita na dijital mai ƙarfi.

Drupal yana gudana akan sabar yanar gizo kamar Apache, IIS, Lighttpd, Cherokee, Nginx da bayanan baya MySQL, MongoDB, MariaDB, PostgreSQL, SQLite, MS SQL Server.

A cikin wannan labarin, za mu nuna yadda ake aiwatar da shigarwa na manual da daidaitawar Drupal 8 akan RHEL 7/6, CentOS 7/6 da Fedora 20-25 rarraba ta amfani da saitin LAMP.

  1. Apache 2.x (An shawarta)
  2. PHP 5.5.9 ko mafi girma (5.5 shawarar)
  3. MySQL 5.5.3 ko MariaDB 5.5.20 tare da PHP Data Objects (PDO)

Don wannan saitin, Ina amfani da sunan mai masaukin yanar gizon a matsayin drupal.linux-console.net kuma adireshin IP shine 192.168.0.104. Waɗannan saitunan na iya bambanta a mahallin ku, don haka da fatan za a yi canje-canje yadda ya dace.

Mataki 1: Sanya Apache Web Server

1. Da farko za mu fara tare da shigar da sabar gidan yanar gizo na Apache daga ma'ajiyar hukuma:

# yum install httpd

2. Bayan an gama shigarwa, za a kashe sabis ɗin a farkon, don haka muna buƙatar fara shi da hannu don ɗan lokaci kuma mu ba shi damar farawa ta atomatik daga boot ɗin tsarin na gaba kuma:

------------- On SystemD - CentOS/RHEL 7 and Fedora 22+ ------------- 
# systemctl start httpd
# systemctl enable httpd

------------- On SysVInit - CentOS/RHEL 6 and Fedora ------------- 
# service httpd start
# chkconfig --level 35 httpd on

3. Na gaba, don ba da damar shiga ayyukan Apache daga HTTP da HTTPS, dole ne mu buɗe tashar 80 da 443 inda HTTPD daemon ke sauraron kamar haka:

------------- On FirewallD - CentOS/RHEL 7 and Fedora 22+ ------------- 
# firewall-cmd --permanent --zone=public --add-service=http
# firewall-cmd --permanent --zone=public --add-service=https
# firewall-cmd --reload

------------- On IPtables - CentOS/RHEL 6 and Fedora 22+ ------------- 
# iptables -A INPUT -p tcp -m tcp --dport 80 -j ACCEPT
# iptables -A INPUT -p tcp -m tcp --dport 443 -j ACCEPT
# service iptables save
# service iptables restart

4. Yanzu tabbatar da cewa Apache yana aiki lafiya, buɗe mai bincike mai nisa sannan ka rubuta adireshin IP na uwar garken ta amfani da ka'idar HTTP a cikin URL:http://server_IP, kuma shafin Apache2 na asali ya kamata ya bayyana kamar a cikin hoton da ke ƙasa.

Mataki 2: Shigar da Tallafin PHP don Apache

5. Na gaba, shigar da PHP da kuma abubuwan da ake buƙata na PHP.

# yum install php php-mbstring php-gd php-xml php-pear php-fpm php-mysql php-pdo php-opcache

Muhimmi: Idan kuna son shigar da PHP 7.0, kuna buƙatar ƙara waɗannan ma'ajiyar: EPEL da Webtactic don shigar da PHP 7.0 ta amfani da yum:

------------- Install PHP 7 in CentOS/RHEL and Fedora ------------- 
# rpm -Uvh https://dl.fedoraproject.org/pub/epel/epel-release-latest-7.noarch.rpm
# rpm -Uvh https://mirror.webtatic.com/yum/el7/webtatic-release.rpm
# yum install php70w php70w-opcache php70w-mbstring php70w-gd php70w-xml php70w-pear php70w-fpm php70w-mysql php70w-pdo

6. Na gaba, don samun cikakken bayani game da shigarwar PHP da duk tsarin sa na yanzu daga mai binciken gidan yanar gizo, bari mu ƙirƙiri fayil ɗin info.php a cikin Apache DocumentRoot (/var/www/ html) ta amfani da umarni mai zuwa.

# echo "<?php  phpinfo(); ?>" > /var/www/html/info.php

sa'an nan kuma sake kunna sabis na HTTPD kuma shigar da URL http://server_IP/info.php a cikin burauzar gidan yanar gizon.

# systemctl restart httpd
OR
# service httpd restart

Mataki na 3: Shigar kuma saita MariaDB Database

7. Don bayanin ku, Red Hat Enterprise Linux/CentOS 7.0 ya ƙaura daga goyan bayan MySQL zuwa MariaDB azaman tsarin sarrafa bayanai na asali.

Don shigar da bayanan MariaDB, kuna buƙatar ƙara ma'ajiyar MariaDB mai zuwa don yin fayil /etc/ym.repos.d/MariaDB.repo kamar yadda aka nuna.

[mariadb]
name = MariaDB
baseurl = http://yum.mariadb.org/10.1/centos7-amd64
gpgkey=https://yum.mariadb.org/RPM-GPG-KEY-MariaDB
gpgcheck=1

Da zarar fayil ɗin repo a wurin za ku iya shigar da MariaDB kamar haka:

# yum install mariadb-server mariadb

8. Lokacin da shigarwa na MariaDB kunshe-kunshe ya cika, fara da database daemon na ma'ana lokaci da kuma ba da damar shi ya fara ta atomatik a gaba taya.

------------- On SystemD - CentOS/RHEL 7 and Fedora 22+ ------------- 
# systemctl start mariadb
# systemctl enable mariadb

------------- On SysVInit - CentOS/RHEL 6 and Fedora ------------- 
# service mysqld start
# chkconfig --level 35 mysqld on

9. Daga nan sai a gudanar da rubutun mysql_secure_installation don amintar da ma'ajin bayanai (saitin kalmar sirri, kashe remote root login, cire bayanan gwaji da cire masu amfani da ba a san su ba) kamar haka:

# mysql_secure_installation

Mataki 4: Shigar kuma Sanya Drupal 8 a cikin CentOS

10. A nan, za mu fara da umarnin wget. Idan baku shigar da fakitin wget da gzip ba, to kuyi amfani da umarni mai zuwa don shigar dasu:

# yum install wget gzip
# wget -c https://ftp.drupal.org/files/projects/drupal-8.2.6.tar.gz

11. Bayan haka, bari mu cire fayil ɗin tar kuma mu matsar da babban fayil ɗin Drupal a cikin Tushen Rubutun Apache (/var/www/html).

# tar -zxvf drupal-8.2.6.tar.gz
# mv drupal-8.2.6 /var/www/html/drupal

12. Sannan, ƙirƙirar fayil ɗin saitin settings.php, daga fayil ɗin saitunan samfurin default.settings.php) a cikin babban fayil (/var/www/html/drupal/) sites/default) sannan saita izini masu dacewa akan kundin adireshin rukunin yanar gizon Drupal, gami da ƙananan kundayen adireshi da fayiloli kamar haka:

# cd /var/www/html/drupal/sites/default/
# cp default.settings.php settings.php
# chown -R apache:apache /var/www/html/drupal/

13. Mahimmanci, saita tsarin SELinux akan babban fayil \/var/www/html/drupal/sites/ kamar yadda ke ƙasa:

# chcon -R -t httpd_sys_content_rw_t /var/www/html/drupal/sites/

14. Yanzu dole ne mu ƙirƙiri bayanan bayanai da mai amfani don shafin Drupal don sarrafa.

# mysql -u root -p
Enter password: 
Welcome to the MariaDB monitor.  Commands end with ; or \g.
Your MySQL connection id is 12
Server version: 5.1.73 Source distribution

Copyright (c) 2000, 2016, Oracle, MariaDB Corporation Ab and others.

Type 'help;' or '\h' for help. Type '\c' to clear the current input statement.

MySQL [(none)]> create database drupal;
Query OK, 1 row affected (0.00 sec)

MySQL [(none)]> create user [email  identified by 'tecmint123';
Query OK, 0 rows affected (0.00 sec)

MySQL [(none)]> grant all on drupal.* to [email ;
Query OK, 0 rows affected (0.00 sec)

MySQL [(none)]> flush privileges;
Query OK, 0 rows affected (0.00 sec)

MySQL [(none)]> exit
Bye

15. Yanzu a ƙarshe, a wannan lokacin, buɗe URL: http://server_IP/drupal/ don fara mai saka gidan yanar gizon, sannan zaɓi yaren shigarwa da kuka fi so kuma Danna Ajiye don Ci gaba.

16. Na gaba, zaɓi bayanin martaba, zaɓi Standard kuma danna Ajiye don Ci gaba.

17. Duba cikin buƙatun bita kuma kunna URL mai tsabta kafin ci gaba.

Yanzu kunna Drupal URL mai tsabta a ƙarƙashin tsarin Apache ɗinku.

# vi /etc/httpd/conf/httpd.conf

Tabbatar saita AllowOverride Duk zuwa tsohowar DocumentRoot/var/www/html directory kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

18. Da zarar kun kunna URL mai tsabta don Drupal, sake sabunta shafin don yin saitunan bayanai daga mahaɗin da ke ƙasa; shigar da sunan bayanan rukunin yanar gizon Drupal, mai amfani da bayanai da kuma kalmar sirrin mai amfani.

Da zarar an cika duk bayanan bayanan, danna kan Ajiye kuma Ci gaba.

Idan saitunan da ke sama sun yi daidai, ya kamata a fara shigar da rukunin yanar gizon drupal cikin nasara kamar yadda yake a cikin keɓaɓɓiyar dubawa a ƙasa.

19. Na gaba saita rukunin yanar gizon ta saita ƙimar (amfani da ƙimar da suka shafi yanayin ku):

  1. Sunan Yanar Gizo – TecMint Drupal Site
  2. Adreshin imel na rukunin yanar gizo - [email kare 
  3. Sunan mai amfani – admin
  4. Password – #########
  5. Adreshin imel na mai amfani - [email kare 
  6. Tsoffin ƙasar - Indiya
  7. Tsohon yankin lokaci - UTC

Bayan saita dabi'u masu dacewa, danna Ajiye kuma Ci gaba don gama aikin shigarwar rukunin yanar gizon.

20. The interface cewa ya nuna nasarar shigarwa na Drupal 8 site tare da LAMP tari.

Yanzu zaku iya danna Ƙara abun ciki don ƙirƙirar samfurin abun ciki na gidan yanar gizo kamar shafi.

Na zaɓi: Ga waɗanda ba su da daɗi ta amfani da shigar da PhpMyAdmin don sarrafa bayanan bayanai daga mahaɗin yanar gizo.

Ziyarci Takardun Drupal: https://www.drupal.org/docs/8

Shi ke nan! A cikin wannan labarin, mun nuna yadda ake zazzagewa, shigar da saitin tarin LAMP da Drupal 8 tare da daidaitawa na asali akan CentOS 7. Yi amfani da fom ɗin amsa da ke ƙasa don rubuta mana game da wannan koyawa ko wataƙila don samar mana da kowane bayani mai alaƙa.