12 Buɗe Tushen/ Software na Kasuwanci don Gudanar da kayan aikin Cibiyar Bayanai


Lokacin da kamfani ya haɓaka buƙatunsa a cikin albarkatun ƙididdiga kuma yana girma. Yana aiki don kamfanoni na yau da kullun kamar na masu samarwa, gami da waɗanda ke ba da hayar sabar sadaukarwa. Lokacin da jimlar adadin racks ya wuce 10 za ku fara fuskantar matsaloli.

Yadda za a ƙirƙira sabobin da kayan aiki? Yadda za a kula da cibiyar bayanai a cikin lafiya mai kyau, ganowa da kuma gyara barazanar da za a iya fuskanta akan lokaci. Yadda za a nemo rake tare da karye kayan aiki? Yadda za a shirya inji na jiki don aiki? Yin waɗannan ayyuka da hannu zai ɗauki lokaci mai yawa in ba haka ba yana buƙatar samun ɗimbin ƙungiyar masu gudanarwa a sashin IT-ka.

Koyaya, akwai mafi kyawun bayani - ta amfani da software na musamman wanda ke sarrafa sarrafa Cibiyar Bayanai. Bari mu sake nazarin kayan aikin don gudanar da Cibiyar Bayanai da muke da ita a kasuwa a yau.

1. DCImanajan

DCImanager dandamali ne don sarrafa kayan aikin jiki: sabobin, masu sauyawa, PDU, masu amfani da hanyar sadarwa; da sa ido kan uwar garken da albarkatun cibiyar bayanai. Yana taimakawa haɓaka amfani da ikon sarrafa kwamfuta, haɓaka ingantaccen sashin IT, da sassauƙa canza abubuwan more rayuwa bisa ga ayyukan kasuwanci.

Ana iya haɗa DCImanager cikin sassauƙa cikin kayan aikin IT na kowane hadaddun. Daruruwan kamfanoni daga masana'antu daban-daban (ciki har da hosting, ICT, cibiyoyin bayanai, samarwa, kudi, da sauransu) suna amfani da shi don cim ma ayyukansu.

Babban fasali na DCImanager sune:

  • DCIM tare da tallafin dillalai da yawa da ƙididdigar kayan aiki.
  • Tsarin kulawa da sanarwa.
  • Sabis na nesa.
  • Sarrafa maɓallai, hanyoyin sadarwar jiki, VLAN.
  • Automation ɗin tallace-tallacen uwar garke don masu ba da sabis.
  • Ma'aikata (ko abokin ciniki) samun dama ga zaɓaɓɓun hanyoyin ababen more rayuwa.

2. Budecim

A halin yanzu, ita ce ɗaya kuma ita kaɗai ce software kyauta a cikin aji. Yana da buɗaɗɗen lambar tushe kuma an tsara shi don zama madadin mafita na kasuwanci na DCIM. Yana ba da damar adana kaya, zana taswirar DC, da saka idanu zafin jiki da yawan wutar lantarki.

A gefe guda, baya goyan bayan kashe wuta mai nisa, sake kunna uwar garken, da aikin shigarwa na OS. Duk da haka, ana amfani da shi sosai a cikin ƙungiyoyin da ba na kasuwanci ba a duk faɗin duniya.

Godiya ga lambar buɗe tushen sa, Opendcims yakamata yayi aiki mai kyau ga kamfanoni masu haɓaka nasu.

3. NOC-PS

Tsarin kasuwanci, wanda aka tsara don samar da injina na zahiri da na zahiri. Yana da ayyuka masu yawa don shirye-shiryen ci gaba na kayan aiki: OS da sauran shigarwar software da kafa saitunan cibiyar sadarwa, akwai WHMCS (Web Hosting Billing & Automation Platform) da Blesta (Billing and Client Management Platform) haɗin gwiwa. Duk da haka, ba zai zama mafi kyawun zaɓinku ba idan kuna buƙatar samun taswirar Cibiyar Bayanai a hannu kuma ku ga wurin rak ɗin.

NOC-PS za ta biya ku 100 € a kowace shekara don kowane ƙwararrun sabar 100. Dace ga ƙananan kamfanoni zuwa matsakaici.

4. EasyDCIM

EasyDCIM software ce da aka biya wacce aka fi dacewa akan samar da sabar. Yana kawo OS da sauran fasalulluka na shigarwa na software kuma yana sauƙaƙe kewayawa DC yana ba da damar zana tsarin racks.

A halin yanzu, samfurin da kansa bai haɗa da IPs da sarrafa DNS ba, sarrafa masu sauyawa. Waɗannan da sauran fasalulluka suna samuwa bayan ƙarin shigarwar kayayyaki, duka kyauta da biya (ciki har da haɗin WHMCS).

Lasin sabar 100 yana farawa daga $999 kowace shekara. Saboda farashin, EasyDCIM na iya zama ɗan tsada ga ƙananan kamfanoni, yayin da manyan kamfanoni da na tsakiya za su iya gwada shi.

5. Hasumiyar Tsaro

Hasumiyar Hasumiya shine kayan aikin sarrafa kayan aikin sarrafa kayan aikin matakin ciniki daga RedHat. Babban ra'ayin wannan mafita shine yuwuwar ƙaddamarwa ta tsakiya kamar ga sabobin kamar na'urorin masu amfani daban-daban.

Godiya ga wannan Hasumiyar Hasumiya na iya yin kusan duk wani aiki mai yuwuwar shirin tare da haɗaɗɗen software kuma yana da ƙirar ƙididdiga mai ban mamaki. A gefen duhu, muna da rashin haɗin kai tare da shahararrun tsarin lissafin kuɗi da farashi.

$5000 a kowace shekara don na'urori 100. Mu, Will, muna aiki ga manya da manyan kamfanoni.

6. Kasuwancin tsana

An ƙirƙira ta hanyar kasuwanci kuma ana ɗaukarsa azaman software na kayan haɗi don sassan IT. An ƙirƙira don OS da sauran software da aka sanya akan sabar da na'urorin masu amfani duka a farkon ƙaddamarwa da ƙarin matakan amfani.

Abin baƙin ciki shine, ƙirƙira da ƙarin ci gaban tsare-tsaren hulɗa tsakanin na'urori (haɗin kebul, ka'idoji, da sauran su) har yanzu suna kan haɓakawa.

Kamfanin Puppet yana da sigar kyauta kuma mai cikakken aiki don kwamfutoci 10. Farashin lasisi na shekara shine $120 kowace na'ura.

Zai iya aiki ga manyan kamfanoni.

7. NetBox

Gudanar da adireshin IP da dandamalin sarrafa kayan aikin cibiyar bayanai, wanda ƙungiyar cibiyar sadarwar a DigitalOcean ta ƙirƙira don adana bayanai game da hanyoyin sadarwar ku, injunan kama-da-wane, ƙira, da ƙari mai yawa.

8. RackTables

RackTables ƙaramin kayan aiki ne na buɗe tushen don cibiyar bayanai da sarrafa kadarorin ɗakin uwar garke don ci gaba da lura da kadarorin kayan masarufi, adiresoshin cibiyar sadarwa, sarari a cikin racks, daidaitawar hanyar sadarwa, da ƙari mai yawa!

9. Na'ura 42

Mafi yawa an ƙirƙira don sa ido kan Cibiyar Bayanai. Yana da manyan kayan aiki don ƙira, yana gina taswirar dogaro da hardware/software ta atomatik. Taswirar DC da Na'ura 42 ta zana tana nuna zafin jiki, sararin sarari, da sauran sigogi na rak kamar yadda a cikin zane-zane kamar alamar racks tare da takamaiman launi. Koyaya, shigarwar software da haɗin lissafin kuɗi ba su da tallafi.

Lasin sabobin 100 zai ci $1499 kowace shekara. Wataƙila zai iya zama harbi mai kyau ga kamfanoni masu matsakaici zuwa manyan kamfanoni.

10. CenterOS

Tsarin aiki ne don sarrafa Cibiyar Bayanai tare da babban mayar da hankali kan ƙirƙira kayan aiki. Bayan ƙirƙirar taswirar DC, tsare-tsare na racks, da haɗin haɗin haɗin haɗin gwiwar tsarin sabar matsayi yana sauƙaƙe sarrafa ayyukan fasaha na ciki.

Wani babban fasali yana ba mu damar nemo da isa ga mutumin da ya dace da ke da alaƙa da wani yanki na kayan aiki a cikin ƴan dannawa kaɗan (wataƙila mai shi ne, ƙwararren masani, ko masana'anta), wanda zai iya zama da gaske da hannu idan akwai wani gaggawa.

An rufe lambar tushe don Centeros kuma farashin yana samuwa kawai akan buƙata. Wani asiri game da farashin yana dagula ƙayyadaddun masu sauraron samfurin, duk da haka, yana yiwuwa a yi zaton cewa CenterOS an tsara shi ne don manyan kamfanoni.

11. LinMin

Kayan aiki ne don shirya kayan aikin jiki don ƙarin amfani. Yana amfani da PXE shigar da OS ɗin da aka zaɓa kuma yana tura saitin ƙarin software daga baya.

Ba kamar yawancin analogs ɗin sa ba, LinMin yana da ingantaccen tsarin adanawa don rumbun kwamfyuta, wanda ke hanzarta murmurewa bayan-murkushewa kuma yana sauƙaƙe jigilar manyan sabar tare da tsari iri ɗaya.

Farashin yana farawa daga $1999/shekara don sabobin 100. Kamfanoni na tsakiya zuwa manya na iya kiyaye LinMin a zuciya.

12. Foreman

Foreman buɗaɗɗen tushe ne kuma cikakkiyar aikace-aikacen gudanar da zagayowar rayuwa don sabar na zahiri da kama-da-wane, waɗanda ke ba masu gudanar da tsarin Linux ikon sarrafa ayyukan maimaitawa cikin sauƙi, tura aikace-aikace cikin sauri, da sarrafa sabar, kan-gida ko cikin gajimare.

Yanzu bari mu taƙaita komai. Zan iya cewa yawancin samfuran don sarrafa ayyukan atomatik tare da babban adadin abubuwan more rayuwa, waɗanda muke da su a kasuwa a yau, ana iya raba su zuwa rukuni biyu.

Na farko an tsara shi ne don shirya kayan aiki don ƙarin amfani yayin da na biyu ke sarrafa ƙira. Ba abu mai sauƙi ba ne don samun mafita na duniya wanda zai ƙunshi duk abubuwan da ake bukata don haka za ku iya barin kayan aiki masu yawa tare da kunkuntar aikin da masana'antun kayan aiki suka samar.

Koyaya, yanzu kuna da jerin irin waɗannan mafita kuma kuna maraba don bincika da kanku. Yana da kyau a lura cewa samfuran buɗewa suna cikin jerin kuma, don haka idan kuna da ingantaccen haɓakawa, yana yiwuwa a keɓance shi don takamaiman bukatun ku.

Ina fatan sake dubawa na zai taimaka muku wajen nemo software mai dacewa don shari'ar ku kuma ya sauƙaƙa rayuwar ku. Dogon rai ga sabobin ku!