7 Mafi kyawun Kalanda Apps don Linux Desktop a cikin 2020


Lokaci kuɗi ne, kamar yadda tsohuwar magana ke faɗi, don haka kuna buƙatar sarrafa shi sosai. Wannan sai yana kira ga ingantaccen tsarin jadawalin ku na yau da kullun, abubuwan da suka faru nan gaba, alƙawura, da sauran ayyukan yau da kullun.

Amma ba za ku iya kiyaye duk tsare-tsaren ku a zuciya ba, ina tsammanin a'a, aƙalla kaɗan amma ba duka ba. Don haka kuna buƙatar samun wasu abubuwa a kusa da ku don ci gaba da tunatar da ku abubuwan da kuke son yi, mutanen da kuke fatan haduwa da su, abubuwan da kuke shirin halarta da sauransu.

Kuna iya cimma wannan cikin inganci da sassauƙa kawai ta amfani da aikace-aikacen kalanda, musamman akan tebur ɗin ku na Linux. A cikin wannan labarin, za mu yi tafiya ta taƙaitaccen bita na wasu mafi kyawun aikace-aikacen kalanda waɗanda za su iya taimaka mana tsarawa da sarrafa rayuwarmu ta yau da kullun.

1.Korganizer

KOrganizer wani yanki ne na babban mai sarrafa bayanai na Kontact akan tebur na KDE, don manufar kalanda da tsarawa. Yana da fa'idodi masu yawa, wasu daga cikin fitattun abubuwansa sun haɗa da:

  1. Yana goyan bayan kalanda da yawa da jerin abubuwan todo
  2. Yana goyan bayan haɗe-haɗe na abubuwan da suka faru da abubuwan todos
  3. Sauwar al'amura da shigar abin yi
  4. Mayar da sake gyara ayyuka
  5. Sanarwar ƙararrawa
  6. Haɗin kai tare da kallon ajanda
  7. Plugin don kwanakin kalandar Yahudawa
  8. Haɗin haɗin sadarwa
  9. Ana iya daidaitawa sosai
  10. Yana goyan bayan fitarwar yanar gizo da ƙari sosai

Ziyarci Shafin Gida: https://userbase.kde.org/KOrganizer

2. Juyin Halitta

Juyin Halitta cikakkiyar software ce ta sarrafa bayanan sirri don tebur na GNOME. Abubuwan da ke cikin sa sun haɗa da kalanda da littafin adireshi da abokin ciniki na wasiƙa. Hakanan yana iya aiki akan wasu wuraren tebur da yawa gami da Cinnamon, MATE, da KDE.

A matsayin haɗaɗɗiyar software, tana zuwa tare da abubuwa masu ban mamaki da yawa, amma don aikin kalanda, yana ba da fasali masu zuwa:

  1. Yana ba da izinin ƙarawa, gyarawa da share alƙawura
  2. Yana goyan bayan tsara tsarin kalanda
  3. Yana goyan bayan tunatarwa don alƙawura da abubuwan da suka faru
  4. Yana ba da damar rarrabuwa da tsara kalanda
  5. yana goyan bayan aika gayyata ta imel
  6. yana goyan bayan raba bayanin kalanda
  7. Yana ba da damar rarraba alƙawura da ayyuka masu mahimmanci akan sabar rukuni

Ziyarci Shafin Gida: https://wiki.gnome.org/Apps/Evolution

3. California

California mai sauƙi ne, zamani kuma sabon ƙa'idar kalanda don yanayin tebur na GNOME 3. Yana ba masu amfani damar iya sarrafa kalandarsu ta kan layi cikin sauƙi tare da ƙirar mai amfani ta zamani.

Da yake sabon aikace-aikace, har yanzu yana da ƴan abubuwan fasali kuma waɗannan sun haɗa da:

  1. An Gina akan Sabar Data Juyin Halitta (EDS) don duk ayyukan kalanda na baya
  2. mai sauƙi don saitin
  3. Sauri da sauƙin amfani
  4. GUI na zamani

Ziyarci Shafin Gida: https://wiki.gnome.org/Apps/California

4. Mai tsara Rana

Mai tsara rana shine aikace-aikacen kalanda mai buɗewa kyauta kuma buɗe don masu amfani da Linux don sauƙaƙe tsarawa da sarrafa lokacinsu, dangane da tafiyar da alƙawura, abubuwan da suka faru da sauransu.

Hakanan yana ba da wasu fasaloli masu haske kuma waɗannan su ne:

  1. Yana nuna ragowar
  2. Intuitive GUI
  3. mai sauƙin amfani
  4. Akwai a cikin harsunan duniya da yawa
  5. Ya haɗa da uwar garken aiki daban daban, don haka, masu amfani za su iya aiki tare da mai tsara rana daga kowane wuri

Ziyarci Shafin Gida: http://www.day-planner.org

5. Walƙiya (Thunderbird Extension)

Walƙiya tsawo ne ga mashahurin abokin ciniki na imel na Mozilla Thunderbird, yana bawa masu amfani damar tsara jadawalin su da abubuwan da suka faru a sauƙaƙe. Kuna iya saukar da shi daga gidan yanar gizon Mozilla ko bincika ta ƙarƙashin kari na Thunderbird kuma shigar da shi.

Siffofinsa sun haɗa da:

  1. Yana goyan bayan kalanda da yawa
  2. Yana ba masu amfani damar ƙirƙirar jerin abubuwan abin yi
  3. yana goyan bayan shigarwa don abubuwan da suka faru
  4. Hakanan yana bawa masu amfani damar yin rajista ga kalandar jama'a da ƙari da yawa.

Ziyarci Shafin Gida: https://addons.mozilla.org/en-US/thunderbird/addon/lightning/

6. Kuskure

Calcurse kalandar tushen rubutu ne mai sauƙi amma mai ƙarfi kuma mai tsarawa wanda zaku iya amfani dashi akan Linux, musamman idan kuna ciyar da lokaci mai yawa akan layin umarni.

Yana bawa masu amfani damar kiyaye duk ayyukan yau da kullun waɗanda suke son aiwatarwa, tsare-tsare, alƙawura da abubuwan da suka faru na gaba waɗanda suke son cim ma, cikawa da halarta.

Yana ba da wasu abubuwa masu girma da ban mamaki kuma waɗannan sun haɗa da:

  1. Tsarin sanarwa mai iya daidaitawa azaman tunatarwa na abubuwan da zasu faru nan gaba, mai ikon aika wasiku da bayansa
  2. Madaidaicin ƙirar la'ana mai ƙima don saduwa da bukatun mai amfani
  3. Yana goyan bayan alƙawura iri-iri da abubuwan todos
  4. Hanyoyin daurin maɓalli masu ƙarfi sosai
  5. Tallafi don shigo da fayilolin tsarin iCalender
  6. Tallafi don UTF-8
  7. Taimako don fitarwa zuwa tsari da yawa gami da iCalender da pcal
  8. Yana ba da kyakkyawan layin umarni mara mu'amala wanda ke goyan bayan rubutun
  9. Hakanan yana goyan bayan gudanar da rubutun yayin lodawa ko adana bayanai da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://calcurse.org

7. Osma

Osmo shine tushen GTK mai tsarawa na sirri wanda ya zo tare da kalanda, manajan ɗawainiya, lissafin kwanan wata, littafin adireshi da tsarin bayanin kula. An ƙirƙira shi don zama mai nauyi, mai sauƙin amfani da cikakkiyar kayan aikin PIM wanda zai taimaka muku sarrafa bayanan sirri a cikin bayanan bayanan XML.

A cikin wannan ɗan taƙaitaccen bita, mun rufe wasu mafi kyawun ƙa'idodin kalanda waɗanda zaku iya sanyawa akan tebur ɗin Linux don taimaka muku ingantaccen tsari da sarrafa jadawalin ku na yau da kullun da abubuwan da suka faru, da ƙari mai yawa dangane da sarrafa lokaci.

Shin akwai wata manhaja ta kalanda tare da wasu abubuwan ban mamaki da suka ɓace a cikin jerin da ke sama, sannan ku ba mu ra'ayi ta ɓangaren sharhin da ke ƙasa.