10 Mafi kyawun Editocin Markdown don Linux


A cikin wannan labarin, za mu sake nazarin wasu daga cikin mafi kyawun editocin Markdown da za ku iya shigar da amfani da su akan tebur na Linux. Akwai editocin Markdown da yawa da zaku iya samu don Linux amma a nan, muna so mu bayyana yuwuwar mafi kyawun zaɓi don yin aiki da su.

Don masu farawa, Markdown kayan aiki ne mai sauƙi kuma mara nauyi da aka rubuta a cikin Perl, wanda ke baiwa masu amfani damar rubuta tsarin rubutu a sarari kuma su canza shi zuwa ingantaccen HTML (ko XHTML). A zahiri harshe ne mai sauƙin karantawa, mai sauƙin rubutu a sarari da kuma kayan aikin software don canza rubutu-zuwa-HTML.

Da fatan kuna da ɗan fahimtar abin da Markdown yake, bari mu ci gaba da jera masu gyara.

1. Atom

Atom na zamani ne, giciye-dandamali, buɗaɗɗen tushe, kuma editan rubutu mai ƙarfi sosai wanda zai iya aiki akan Linux, Windows, da Mac OS X tsarin aiki. Masu amfani za su iya keɓance shi zuwa tushe, ban da canza kowane fayilolin sanyi.

An ƙera shi da wasu abubuwa masu ban mamaki kuma waɗannan sun haɗa da:

  1. Ya zo tare da ginannen manajan fakitin
  2. Ayyukan gamawa na kai-tsaye
  3. Yana ba da fanatoci da yawa
  4. Tallafawa nemo da maye gurbin ayyuka
  5. Ya haɗa da mai binciken tsarin fayil
  6. A sauƙaƙe jigogi masu iya daidaitawa
  7. Maɗaukakiyar haɓaka ta amfani da fakitin buɗe ido da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: https://atom.io/

2. GNU Emacs

Emacs yana ɗaya daga cikin shahararrun editocin rubutun buɗaɗɗen tushe da zaku iya samu akan dandamalin Linux a yau. Babban edita ne don yaren Markdown, wanda ke da matukar fa'ida kuma ana iya daidaita shi.

An haɓaka shi gabaɗaya tare da abubuwan ban mamaki masu zuwa:

  1. Ya zo tare da manyan abubuwan da aka gina ciki gami da koyawa don masu farawa
  2. Cikakken tallafin Unicode don ƙila duk rubutun ɗan adam
  3. Yana goyan bayan hanyoyin gyara rubutu da sanin abun ciki
  4. Ya haɗa da canza launin syntax don nau'ikan fayil da yawa
  5. Ana iya daidaita shi sosai ta amfani da lambar Emacs Lisp ko GUI
  6. Yana ba da tsarin marufi don saukewa da shigar da kari daban-daban da ƙari sosai

Ziyarci Shafin Gida: https://www.gnu.org/software/emacs/

3. Abin mamaki

Abin mamaki shine mai yiwuwa mafi kyawun editan Markdown da za ku iya samu akan Linux, yana kuma aiki akan tsarin aiki na Windows. Lallai abin ban mamaki ne kuma cikakken editan Markdown wanda ke ba masu amfani wasu abubuwa masu ban sha'awa.

Wasu daga cikin abubuwan ban mamakinsa sun haɗa da:

  1. Yana goyan bayan samfoti kai tsaye
  2. yana goyan bayan fitarwa zuwa PDF da HTML
  3. Hakanan yana bayar da Github Markdown
  4. Yana goyan bayan CSS na al'ada
  5. Hakanan yana goyan bayan nuna alamar rubutu
  6. Yana ba da gajerun hanyoyin madannai
  7. Mai haɓakawa da ƙari da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: https://remarkableapp.github.io

4. Haropad

Haroopad an gina shi da yawa, na'ura mai sarrafa kayan aikin Markdown na Linux, Windows, da Mac OS X. Yana bawa masu amfani damar rubuta takaddun matakin ƙwararrun nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri ne waɗanda suka haɗa da imel, rahotanni, shafukan yanar gizo, gabatarwa, abubuwan rubutu, da ƙari mai yawa.

Yana da cikakkiyar siffa tare da manyan siffofi masu zuwa:

  1. A sauƙaƙe shigo da abun ciki
  2. Haka kuma ana fitar da shi zuwa nau'i-nau'i masu yawa
  3. Babban goyan bayan rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo da aikawasiku
  4. Yana goyan bayan maganganun lissafi da yawa
  5. Yana goyan bayan Github mai ɗanɗanon Markdown da kari
  6. Yana ba masu amfani wasu jigogi masu kayatarwa, fata, da abubuwan haɗin UI da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://pad.haroopress.com/

5. Sake rubutu

ReText mai sauƙi ne, mai nauyi, kuma editan Markdown mai ƙarfi don Linux da wasu tsarin aiki masu jituwa da yawa na POSIX. Hakanan yana ninka azaman editan reStructuredText, kuma yana da halaye masu zuwa:

    GUI mai sauƙi da fahimta
  1. Ana iya gyare-gyare sosai, masu amfani za su iya keɓance tsarin tsarin fayil da zaɓin daidaitawa
  2. Hakanan yana goyan bayan tsarin launi da yawa
  3. Yana goyan bayan amfani da ƙididdiga masu yawa na lissafi
  4. Yana ba da damar haɓaka fitarwa da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: https://github.com/retext-project/retext

6. UberWriter

UberWriter editan Markdown ne mai sauƙi kuma mai sauƙi don amfani don Linux, marubucin iA na Mac OS X ya yi tasiri sosai ga ci gabansa. Hakanan yana da wadata da waɗannan abubuwan ban mamaki:

  1. Yana amfani da pandoc don aiwatar da duk jujjuyawar rubutu zuwa HTML
  2. Yana ba da UI mai tsabta
  3. Yana ba da yanayin mara hankali, yana nuna jimlar mai amfani ta ƙarshe
  4. Yana goyan bayan duba rubutun
  5. Hakanan yana goyan bayan yanayin cikakken allo
  6. Yana goyan bayan fitarwa zuwa PDF, HTML, da RTF ta amfani da pandoc
  7. Yana ba da damar haskaka syntax da ayyukan lissafi da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://uberwriter.wolfvolprecht.de/

7. Alama Kalmomina

Mark My Words shima editan Markdown ne mai nauyi amma mai ƙarfi. Sabon edita ne, don haka yana ba da ɗimbin fasalulluka gami da nuna alama, mai sauƙi da fahimta GUI.

Waɗannan su ne wasu abubuwan ban mamaki waɗanda har yanzu ba a haɗa su cikin aikace-aikacen ba:

  1. Tallafin samfoti kai tsaye
  2. Alamar tantancewa da fayil IO
  3. Gudanar da Jiha
  4. Tallafi don fitarwa zuwa PDF da HTML
  5. Kula da fayiloli don canje-canje
  6. Tallafi don abubuwan da ake so

Ziyarci Shafin Gida: https://github.com/voldyman/MarkMyWords

8. Vim-Instant-Markdown Plugin

Vim editan rubutu ne mai ƙarfi, mashahuri, kuma buɗaɗɗen tushe don Linux wanda ya tsaya gwajin lokaci. Yana da kyau don dalilai na coding. Hakanan ana iya toshe shi sosai don bawa masu amfani damar ƙara wasu ayyuka da yawa a ciki, gami da samfotin Markdown.

Akwai plugins preview Vim Markdown da yawa, amma kuna iya amfani da Vim-Instant-Markdown wanda ke ba da mafi kyawun aiki.

9. Bracket-MarkdownPreview Plugin

Brackets zamani ne, mara nauyi, buɗaɗɗen tushe, da kuma editan rubutu na dandamali. An gina shi musamman don ƙirar yanar gizo da dalilai na haɓakawa. Wasu sanannun fasalulluka sun haɗa da goyan baya ga masu gyara layi, samfoti kai tsaye, goyan bayan mai gabatarwa, da ƙari mai yawa.

Hakanan yana da ƙarfi sosai ta hanyar plugins kuma zaku iya amfani da kayan aikin Bracket-MarkdownPreview don rubutawa da samfoti takaddun Markdown.

10. SublimeText-Markdown Plugin

Rubutun Sublime ingantaccen ingantaccen rubutu ne, sanannen kuma editan rubutu na dandamali don lamba, markdown, da prose. Yana da babban aiki wanda abubuwa masu ban sha'awa suka kunna:

    GUI mai sauƙi da slick
  1. Yana goyan bayan zaɓuka da yawa
  2. Yana ba da yanayin mara hankali
  3. Yana goyan bayan rarrabuwa gyarawa
  4. Mafi yawan toshewa ta Python plugin API
  5. Cikin iya daidaitawa kuma yana ba da palette na umarni

SublimeText-Markdown plugin shine fakitin da ke goyan bayan nuna alama kuma ya zo tare da wasu tsare-tsaren launi masu kyau.

Kammalawa

Bayan shiga cikin jerin da ke sama, ƙila kun san abin da masu gyara Markdown da masu sarrafa daftarin aiki don saukewa da shigar a kan tebur na Linux a yanzu.

Lura cewa abin da muke ɗauka shine mafi kyau anan bazai zama mafi kyau a gare ku ba, saboda haka, zaku iya bayyana mana editocin Markdown masu ban sha'awa waɗanda kuke tsammanin sun ɓace a cikin jerin kuma sun sami 'yancin ambaton ku anan ta hanyar raba tunanin ku. ta hanyar ra'ayoyin da ke ƙasa.