10 Top Open Source Source Gateways da Kayan Gudanarwa


Microservices da APIs (takaice don Tsarin Shirye-shiryen Aikace-aikacen) sun zama kusan gama gari a ci gaban aikace-aikacen zamani. APIs suna amfani da ƙananan microservices (tsarin gine-ginen da ke tsara aikace-aikace zuwa ƙananan, masu zaman kansu, da ayyuka masu sauƙi) kuma suna ayyana yadda mabukaci (na API) zai iya hulɗa da amfani da sabis ɗin asali.

Ga kamfanoni da sauran ƙungiyoyi, APIs sun zama tushen dabarun canjin dijital. Ci gaban da aka samu a amfani da APIs ya ƙaru da amfani da hanyoyin magance API ta masu ci gaba don buga APIs ɗin su ga jama'a ko masu haɓaka na waje, masu haɓaka ciki da kuma sauran abokan haɗin gwiwa.

Kayan aikin sarrafa API zai iya taimaka maka:

  • Bayyana microservices azaman APIs da aka sarrafa.
  • Haɗa ƙananan microservices don fallasa su azaman APIs.
  • Aiwatar da tsaro ga ƙananan abubuwa na cikin gida da na waje.
  • Bayyana ayyukan gado kamar API na zamani.
  • Sami fa'idojin kasuwanci daga amfani da microservices da APIs, da ƙari.

Shin kuna neman hanyar buɗe tushen tushen sarrafa API don kamfanin ku? Sannan wannan jagorar anyi muku ne kawai, ci gaba da karatu.

A ƙasa, mun raba manyan hanyoyin buɗe ido na API guda 10 da hanyoyin magance API waɗanda zaku iya amfani da su a cikin kayan haɗin IT ɗinku. Lura cewa an tsara jerin masu zuwa a cikin wani tsari na musamman.

1. Kofar Kong (OSS)

Yaren shirye-shiryen Lua kuma yana tallafawa samfuran haɗin kai da girgije masu yawa, kuma an inganta shi don ƙaramin aiki da rarraba gine-gine.

A ainihin sa, an gina Kong don babban aiki, ƙari, da ɗaukar hoto. Kong shima nauyi ne, yana da sauri, kuma yana da sikelin aiki. Yana tallafawa saitunan bayyanawa ba tare da bayanai ba, ta amfani da adana cikin ƙwaƙwalwar ajiya kawai, da andan Kubernative CRDs.

Kong fasalluka masu nauyin daidaitawa (tare da algorithms daban-daban), sa-hannun, tabbatarwa (goyan baya ga OAuth2.0), iyakancewar kudi, sauye-sauye, saka idanu kai tsaye, gano sabis, killace, gano gazawa da dawowa, hada abubuwa, da yawa. Mahimmanci, Kong yana goyan bayan tarin ƙwayoyi da ayyukan rashin sabis.

Yana tallafawa daidaitattun wakilai don ayyukanku, kuma kuyi musu hidima akan SSL, ko amfani da WebSockets. Zai iya ɗaukar zirga-zirgar ababen hawa ta hanyar kwatankwacin ayyukanka na yau da kullun, saka ido kan samuwar ayyukan ka, da kuma daidaita kayan aikinta yadda ya kamata.

Allyari akan haka, Kong suna jigila tare da layin layin umarni wanda zai ba ku damar sarrafa tarin Kong daga layin umarni. Hakanan, Kong yana da cikakkiyar damar amfani da shi ta hanyar amfani da plugins da nau'ikan haɗin haɗin kai. Ana iya sarrafa shi tare da RESTful API don iyakar sassauci.

2. Tyk

Ku tafi yaren shiryawa. Cloudan asalin girgije ne, mai wasan kwaikwayon sosai tare da sauƙin haɓakawa da haɓaka kayan gini bisa ka'idodi na buɗewa.

Zai iya gudana da kansa kuma yana buƙatar Redis azaman ajiyar bayanai. Yana bawa masu amfani damar bugawa da sarrafa abubuwa da yawa cikin aminci ciki harda gado, REST, da GraphQL (suna tallafawa GraphQL daga akwatin).

Tyk ana gasa shi da fasali da yawa waɗanda suka haɗa da hanyoyin ingantattun abubuwa, ƙididdiga, da iyakancewar kuɗi, sarrafa sigar, sanarwa da abubuwan da suka faru, saka idanu, da nazari. Hakanan yana goyan bayan gano sabis, sauye-sauye akan sauƙaƙe, da ƙarshen ƙarshen kama-da-wane, kuma yana ba da damar ƙirƙirar APIs na izgili kafin a sake su.

Toari akan abin da ke sama, Tyk yana tallafawa takaddun API kuma yana bayar da API Developer portal, tsarin CMS (Tsarin Gudanar da )unshi) mai kama da inda zaku iya buga API ɗinku masu sarrafawa da masu haɓaka ɓangare na uku su yi rajista, shiga cikin API ɗinku, kuma za ku iya sarrafa su makullin kansa.

Mahimmanci, akwai fasali ɗaya kawai na Tyk API Gateway kuma yana da 100% Buɗe Source. Ko kai mai amfani da Editionab'in Communityabi'a ne ko mai amfani da kamfani, zaka sami irin wannan hanyar ta API. Yana jigilar kayayyaki tare da dukkan sassan da ake buƙata don cikakken amfani, ba tare da kulle fasali ba kuma babu akwatin baƙin fata. Tare da Tyk, zaku fahimci ainihin yadda ake aiwatar da bayananku.

3. KrakenD

Har ila yau an rubuta shi a cikin Go, kuma an gina shi tare da tunani, KrakenD babban buɗe-tushen aiki ne, mai sauƙi, da kuma hanyar buɗe API da aka tsara tare da gine-ginen da ba ƙasa. Zai iya gudana ko'ina kuma baya buƙatar ɗakunan bayanai don gudana. Yana da tsari mai sauƙi kuma yana goyan bayan ƙarshen ƙarshe da bayanan baya.

KrakenD fasali na kulawa, ɓoyewa, ƙididdigar mai amfani, ƙayyadadden ƙimar, ingancin sabis (kira na lokaci ɗaya, mai watsewar yanki, da lokacin hutu) sauyawa, tarawa, (hanyoyin da suka haɗu), tacewa (jerin sunayen da baƙaƙe), da kuma yanke shawara. Yana bayar da fasali na wakili kamar daidaita nauyi, fassarar yarjejeniya, da Oauth; da kuma abubuwan tsaro irin su SSL da kuma manufofin tsaro.

Kuna iya saita halayen ƙofar API ta hannu ko ta amfani da KrakenDesigner, GUI wanda ke ba ku damar zayyana API ɗinku ta hanyar gani ko ci gaba da wanda yake. Bugu da ƙari, ƙirar gine-ginen KrakenD tana ba da damar ƙara ƙarin ayyuka, abubuwan toshewa, rubutun da aka saka, da kuma matsakaita ba tare da gyaggyara lambar tushe ba.

4. Tsarin Gravitee.io API

Gravitee.io tushen buɗewa ne, tushen Java, mai sauƙin amfani da tsarin gudanarwa na API wanda ke taimakawa ƙungiyoyi don tabbatarwa, bugawa, bincika, da kuma rubuta API ɗin su. Ya zo tare da manyan kayayyaki guda uku, waɗanda sune:

  • Gudanar da API (APIM): tushen buɗewa, mai sauƙi amma mai ƙarfi, mai sassauƙa, mai sauƙi, da kuma saurin warwarewar API management (APIM) wanda aka tsara don bawa ƙungiyar ku cikakken iko akan waɗanda suke isa ga APIs ɗinku, yaushe, da yaya.
  • Gudanar da Samun Dama (AM): sassauƙa, mara nauyi, mai amfani, da sauƙi-da-amfani-da Buɗe tushen Asali Da kuma Gudanar da Samun Dama. Ya dogara da ladabi na OAuth2/OpenID Connect kuma yana aiki azaman mai ba da sabis na ainihi. Yana fasalin Ingantaccen Inganci da Sabis na izini don amintar da aikace-aikacenku da API ɗinku.
  • Faɗakarwar Injin (AE): koyaushe ne wanda ke ba masu amfani damar tsara faɗakarwa da karɓar sanarwa don sauƙaƙe da ingantaccen tsarin su na API. Tana goyon bayan sanarwar tashoshi da yawa da kuma gano halayen ɗabi'a, da ƙari.

Bugu da ƙari, Jirgin Gravitee.io tare da Cockpit, kayan aikin da zai taimaka muku tsara API ɗinku kuma ku buga su a duk faɗin ku tare da cikakken tallafi na tallafi na fannoni da yawa. Yana baka damar hawan aikin tura Gravitee.io daga dandamali kansa. Kuma graviteeio-cli, kayan aikin layin umarni ne mai sauki wanda aka yi amfani dashi don sarrafa Gracoitee.io eco-system.

5. Gloo Edge

Har ila yau, tushen budewa da tushen Go, Gloo Edge babban mai kula ne da Kubernetes na asali mai shiga ciki (wanda aka gina a saman Envoy Proxy) da kuma ƙararrawa mai zuwa ta asali mai zuwa ta asali mai zuwa wacce ke goyan bayan abubuwan da suka dace, kayan aikin microservices har ma da marasa amfani. . Kuma yana haɗuwa da yanayinka yana baka damar zaɓar kayan aikin da kuka fi so don tsarawa, juriya, da tsaro.

Yana bayar da sikanin aiki mai ƙarfi (wanda ke ba da damar haɗakar ƙa'idodin kayan aiki, microservices, da mara amfani) kuma an tsara shi don tallafawa aikace-aikacen haɗin gwiwar da aka gina ta amfani da nau'ikan fasahohi, gine-gine, da ladabi da ke gudana akan girgije daban-daban.

Gloo Edge yana goyan bayan siffofin ƙofa na API kamar ƙayyadadden ƙima, yankewar hanya, sake gwadawa, ɓoyewa, tabbatarwa ta waje, da izini. Hakanan yana tallafawa canji, haɗin sabis-mesh, cikakken bincike na atomatik, da tsaro.

Gloo Edge yana amfani da manyan ayyukan buɗe ido kamar GraphQL, gRPC, OpenTracing, NATS da ƙari, don samar da fasali mai inganci. Bayan wannan, yana tallafawa haɗakar ayyukan buɗe ido waɗanda zasu iya bayyana nan gaba.

6. Goku API Gateway

Goku API Gateway ƙofa ce ta buɗe-tushen microservice tare da girgije-asalin ƙasar da aka gina ta amfani da Go. Yana aiki azaman ƙofar API na ƙirar microservices; a matsayin dandamali don ingantaccen tabbaci, sarrafa kwarara, kariyar tsaro; azaman dandalin ci gaban OPEN API na ciki; kuma a matsayin hadadden dandamali don APIs na ɓangare na uku.

Yana fasalta ingantaccen aikin tura HTTP da tura hanya mai ƙarfi, ƙungiyar kade-kade da sabis, gudanar da haya da yawa, ikon samun API, da ƙari. Yana tallafawa tura tarin da rijistar sabis mai ƙarfi, daidaita kayan talla, duba lafiyar API, cire haɗin API da sake haɗawa da aiki, sabuntawa mai zafi (ci gaba da sabunta tsarukan ba tare da sake farawa ba).

Goku kuma ya zo tare da dashboard mai ginawa don sauƙaƙewa cikin tsari, tsarin toshe mai ƙarfi don faɗaɗa ayyukanta, da kuma CLI don farawa\daina\sake shigar da Goku ta layin umarni.

7. WSO2 API Microgateway

WSO2 API Microgateway sigar buɗe-tushen girgije ce-mai asali, mai haɓakawa, da kuma ƙayyadaddun ƙofar API don microservices. An gina shi galibi ta amfani da Java, yana sauƙaƙa tsarin ƙirƙirawa, turawa, da kuma tabbatar da APIs tsakanin gine-ginen microservice da aka rarraba.

WSO2 API Microgateway akwati mara nauyi mara nauyi tare da sawun ƙarancin ƙwaƙwalwar ajiya, wanda ke goyan bayan ƙirƙirar ƙananan na'urori ta hanyar API guda ɗaya kuma yana tallafawa aikin sabis na lokacin gudu. Yana ba da damar sauya tsoffin tsare-tsaren API (buƙatun biyu da martani) ga na zamani, don fallasa su zuwa ga masarufin masarufin zamani.

Saboda WSO2 API Microgateway yana amfani da OpenAPI Specification (OAS), wannan yana bawa masu haɓaka damar haɗin gwiwa wajen ƙirƙirar APIs sannan kuma gwada su da kansu. Bugu da ƙari, ana iya daidaita shi sosai kamar yadda zai iya gudana cikin keɓewa ba tare da dogaro da wasu abubuwan haɗin ba.

Yana fasalta iyakancewa cikin kudi, gano sabis, nema da sauyawar martani, daidaita nauyi, rashin aiki, da karyewar kewaya, rashin daidaituwar Docker da Kubernetes da sauransu. Yana bayar da tabbaci da izini bisa ga OAuth2.0, maɓallan API, Basic Auth, da TLS na juna.

8. Fusio

Fusio tushen buɗewa ne, tushen sarrafa API na PHP wanda aka yi amfani dashi don gina da sarrafa REST APIs. Tsarin dandamali ne na API a cikin ma'anar cewa yana ba ku damar haɓaka ƙarshen ƙarshen API wanda zai iya buƙatarwa da canza bayanai daga bayanan bayanai. Yana ba da duk kayan aikin da ake buƙata don ba kawai da sauri gina API daga maɓuɓɓugan bayanai daban-daban ba har ma don ƙirƙirar cikakken martani na musamman.

Ana amfani da shi don fallasa ayyukan kasuwanci, microservices, aikace-aikacen Javascript, da aikace-aikacen hannu, suna ba da fasali kamar ƙayyadaddun kuɗi, ba da izini, tallafi na RPC, tabbatarwa, nazari, da gudanar da mai amfani.

Hakanan, Fusio yana tallafawa ƙarni na OpenAPI, tsara SDK, kuma yazo tare da tsarin biyan kuɗi don taimaka muku gina gidan giya/ƙara don API ɗinku, da kuma tsarin biyan kuɗi mai sauƙi don cajin takamaiman hanyoyi.

Fusio ya ƙunshi abokin ciniki na layin umarni wanda zai ba ku damar hulɗa kai tsaye tare da API kuma ƙaddamar da takamaiman fayilolin daidaitawa na YAML. Fusio-CLI an haɗa shi ta atomatik a kowane girkin Fusio amma kuma zaka iya gudanar da abokin ciniki na CLI shi kaɗai. Wadannan sune wasu kayan aikin da yawa a cikin Fusio ecosystem.

9. Apiman

Apiman tushe ne mai budewa, kayan aikin Gudanar da API na Java wanda yake jigilar kayayyaki tare da wadataccen tsarin API da tsarin sanyi tare da tsananin gudu. Tsari ne mai zaman kansa wanda za'a iya gudanar dashi azaman tsarin daban ko saka shi cikin tsarin da tsarin dandalin.

Babban fasalin sa shine sassauƙa da tsarin tafiyar da siyasa don lokaci don APIs, tsarin gudanarwa mai wadatarwa, da cikakkiyar rashin daidaituwa. Yana tallafawa jifa da jeren kaya, tsaro na tsakiya, da biyan kuɗi da awo, da sauran fasaloli da yawa.

10. API Umbrella

API Umbrella shine tushen buɗe tushen tushen sarrafa API wanda aka gina akasari ta amfani da Ruby. Wakili ne wanda ke zaune a gaban API ɗinku wanda ke ba ku damar ƙirƙirar guda ɗaya, wurin shigar da jama'a ga duk API ɗinku da ƙananan kayan aikinku ba tare da la'akari da inda suke ba. Yana bayar da ayyuka kamar su maɓallan API, ƙayyadadden ƙima, nazari, da ɓoyewa.

Yana tallafawa cinikayya da yawa kuma ya zo tare da Admin don gudanar da duk fannoni na Umbrella na API, kamar su daidaitawar hanyar API, gudanar da mai amfani, kallon nazari, da ƙari. A ƙarƙashin Umbrella na API, duk ayyukan gudanarwar ana samun su ta hanyar REST API.

Wannan kenan a yanzu! A cikin wannan labarin, mun sake nazarin ƙofofin buɗe ido na API guda 10 da hanyoyin magance matsalolin da zaku iya amfani dasu akan sabar Linux, a cikin kayan aikinku. Yana da 'yanci mu sanar da mu duk wasu mafita da kuka ci karo dasu amma mun rasa cikin wannan labarin.