Yadda ake haɓaka Fedora 22 zuwa Fedora 23


Bayan ɗan jinkiri daga ainihin ranar saki, Fedora Project ya fito da Fedora 23 a ƙarshe ga duniya. Masu amfani za su iya shigar da shi a kan kwamfutocin su yanzu. Idan ba ku san yadda ba, to kuna iya duba jagorar shigarwa a nan:

  1. Fedora 23 Jagoran Shigar Wurin Aiki

Idan kun riga kun kunna Fedora 22 akan tsarin ku, to zaku iya haɓaka shi cikin sauƙi zuwa sabon salo. A cikin sigogin da suka gabata na Fedora an haɓaka haɓakawa tare da fakiti na musamman da ake kira Fedup.

Tare da Fedora 23 wannan ba haka bane kuma ana yin haɓakawa tare da taimakon kayan aikin DNF.

Shirya don bin umarnin da ke ƙasa don haɓaka tsarin Fedora 22 ku zuwa Fedora 23.

1. Ajiye Muhimman Fayiloli

Kamar kowane haɓakawa, kuna buƙatar ƙirƙirar madadin mahimman fayilolinku. Kuna iya kwafin bayanan ku zuwa rumbun kwamfutarka ta waje ko kwamfuta daban-daban, kawai idan akwai.

2. Shirya don haɓaka Fedora

Abu na gaba da za ku buƙaci ku yi shine tabbatar da sigar Fedora da kuke gudana a halin yanzu. Kuna iya yin hakan cikin sauƙi ta aiwatar da wannan umarni a cikin tasha:

$ cat /etc/fedora-release

Ya kamata ku gani:

Fedora release 22 (Twenty Two)

Mataki na gaba shine sabunta duk fakitin da kuke da su. Koma zuwa tashar ku kuma gudanar da umarni mai zuwa:

$ sudo dnf update

Jira duk sabuntawa ya ƙare. A ƙarshe, ƙila kuna buƙatar sake kunna tsarin ku don amfani da canje-canje.

Na gaba shigar da tsarin haɓaka kayan aikin DNF. Ga yadda:

$ sudo dnf install dnf-plugin-system-upgrade --enablerepo=updates-testing

Bayan haka zakuyi zazzage abubuwan da aka sabunta tare da:

$ sudo dnf system-upgrade download --releasever=23 --best

Lura cewa zaɓin \ --best \ zai soke haɓakawa kuma zai sanar da ku idan akwai fakitin haɓakawa waɗanda ba za a iya sabunta su ba saboda abubuwan dogaro.

Idan kuna son goge fakitin waɗanda ba za a iya gamsuwa da abin dogaro ba, kuna iya aiwatar da umarnin da ke sama tare da --ba da izini zaɓi.

Yana da kyau a fara gwada haɓakawa ba tare da zaɓin \ --allowerasing\ don kiyaye fakitinku yadda suke ba. Anan ga yadda umarnin yayi kama da zaɓi na sama:

$ sudo dnf system-upgrade download --releasever=23 --allowerasing

3. Run Fedora Haɓakawa

A cikin sigar farko na Fedora, sanannen mai sabunta Fedup ne ya yi haɓaka. Yanzu an maye gurbin shi da dnf. Don fara aikin haɓaka amfani da wannan umarni:

$ sudo dnf system-upgrade reboot

Wannan zai sake kunna tsarin ku kuma za a yi ƙoƙarin haɓakawa yayin lokacin taya. Ya kamata ku ga allon haɓakawa yana kama da haka:

Lura cewa tsarin haɓakawa na iya ɗaukar ɗan ƙarin lokaci, don haka yi haƙuri. Kada ku yi ƙoƙarin sake yi ko kashe tsarin ku yayin da ake ci gaba da haɓakawa.

Bayan aikin ya ƙare, tsarin zai sake yin kansa ta atomatik cikin sabon Fedora 23 tare da sabuwar kwaya.

Jama'a kenan! Kun sami nasarar kammala aikin haɓakawa don Fedora 23.

Karanta Hakanan: Abubuwa 24 da Za a Yi Bayan Fedora 23 Shigar