21 Mafi kyawun Masu Waƙar Kiɗa waɗanda suka cancanci Gwaji akan Linux


Wasu na iya siffanta shi a matsayin sha’awarsu, wasu kuma na iya daukarsa a matsayin abin da ya rage musu damuwa, wasu na iya daukarsa a matsayin wani bangare na rayuwarsu ta yau da kullum amma ta kowace fuska sauraron waka ya zama wani bangare na rayuwarmu da ba za a iya raba ta ba. Waƙa tana taka rawa daban-daban a rayuwarmu.

Wani lokaci yana sa mu ji daɗin farin ciki, wani lokacin yana sa mu ji daɗi da daɗi, wani lokacin yana sa mu tuna da wani ko wasu lokutan jin daɗi na abubuwan da suka gabata. Sauraron kiɗa ya ɗorawa tsararraki, amma matsakaici ya canza.

Tun da farko mutane sun dogara da rediyo don sauraron kiɗa, yayin da ƙarni na yanzu ke da iPods, wayoyi, PC, da sauran na'urori don sauraron kiɗa. Zuwan PC's mun keɓe software mai suna Music Players don kunna zaɓin waƙa ko jerin waƙoƙi a gare mu.

Yayin da yawancin tsararraki suna da wayoyin hannu, iPods don sauraron kiɗa, waɗannan Software's kuma sune tushen gama gari don sauraron kiɗan da ya dace da yanayin mutanen da suka shafe sa'o'i suna aiki akan PC da Laptop's kuma suna samun dacewa don saurare ta amfani da abokansu na yau da kullum.

Don haka, hatta Mawakan Kiɗa suna samar da wata muhimmiyar hanya ga ɗimbin jama'a waɗanda suka haɗa ɗalibai, ƙwararru, da sauran ƴan ƙasa.

Ci gaban Linux a matsayin tsarin aiki da aka yarda da shi a cikin Kasuwa bai kasance 'yan shekarun da suka gabata ba, amma haɓakar wannan Masana'antar Buɗewa a cikin Kasuwar IT daga 'yan shekarun da suka gabata ya buɗe babbar dama ga ɗimbin ƙwararrun ƙwararru waɗanda ke son yin hakan. suna ba da gudummawa ga wannan masana'antar tare da aikinsu.

Irin wannan dama ta samu a ƙarshen karni na ashirin tare da buƙatar Mai kunna kiɗan akan Linux. Tun daga wannan lokacin an ƙara Masu Waƙoƙin Kiɗa da yawa zuwa rarrabawar Linux daban-daban, wasu azaman tsoho wasu kuma ana iya saukewa a waje. Kamfanoni da yawa, ƙwararru sun yi irin waɗannan Mawakan Kiɗa kuma sun ƙara zuwa ma'ajiyar.

Babban makasudin kowane Mai kunna kiɗan shine don tallafawa duk nau'ikan fayilolin mai jiwuwa waɗanda Windows da Linux ke goyan bayan haka kuma suna goyan bayan yawo na kiɗan kan layi wanda ke faruwa a zamanin yau.

A ƙasa mun lissafa wasu mafi kyawun Waɗanan Kiɗa waɗanda aka ƙirƙira akan Linux har yau. Ana iya siffanta Mai Waƙoƙin Kiɗa a matsayin mafi kyau bayan la'akari da fasalulluka masu zuwa: tsarin tallafi, yawan ƙwaƙwalwar ajiya, yawo akan layi ko ta layi na kiɗa ko duka biyu, ƙirar ƙirar mai amfani, saitin fasali.

Wasu daga cikin ƴan wasan kiɗan da aka yi hasashe a ƙasa suna ba da garantin duk abubuwan da ke sama yayin da wasu ke ba da garantin wasu dalilai kawai waɗanda sune manyan ma'auni don martaba su.

1. Amarok

Amarok babbar manhaja ce ta buɗe tushen tushen dandamali da aka rubuta a cikin C++ (Qt) kuma an sake shi ƙarƙashin lasisin Jama'a na GNU.

Asali Mark Kretschmann ya fara ne a matsayin ƙoƙarin inganta xmms, wannan software an fara kiranta da amaroK bayan sunan wolf kuma daga baya ya canza zuwa Amarok.

Yana iya kunna fayilolin mai jarida a cikin nau'i-nau'i daban-daban amma ba'a iyakance ga FLAC, Ogg, Mp3, AAC, Musepack, da dai sauransu. Baya ga kunna tarin layi, yana iya watsa kiɗan kan layi tare da ayyuka daban-daban na kan layi kamar Magnatune, Jamendo, MP3tunes, Last.fm. , da kuma Shoutcast.

Amarok yana bayar da baya ga sabis na asali, ƴan abubuwan ci-gaba kamar ɗauko, canja wurin kiɗa zuwa ko daga masu kunna kiɗan dijital, tallafin yanayi, da tallafin lissafin waƙa, da sauransu.

Ana iya shigar da Amarok cikin sauƙi ta amfani da apt-get ko yum package manager kamar yadda aka nuna:

# apt-get install amarok	[On Debian based systems] 
# yum install amarok		[On RedHat based systems]
# dnf install amarok		[On Fedora 22+ versions]

2. Clementine

An sake shi a watan Fabrairun 2010, Clementine kuma software ce ta giciye wacce ke da nufin magance sukar mutane da yawa game da sauye-sauyen Amarok daga sigar 1.4 zuwa 2.

Tashar tashar jiragen ruwa ce ta sigar Amarok 1.4 zuwa Qt4 da tsarin multimedia na Gstreamer. Hakanan an rubuta shi a cikin tsarin C++ (Qt) da aka fitar a ƙarƙashin Lasisin Jama'a na GNU.

Tare da fasali kusan iri ɗaya da na Amarok, yana ba da ƴan ƙarin ayyuka kamar Ikon Nesa ta amfani da na'urar Android, Wii Remote, MPRIS ko layin umarni.

Ana iya shigar da Clementine cikin sauƙi ta amfani da apt-get ko yum mai sarrafa fakiti kamar yadda aka nuna:

# apt-get install clementine	        [On Debian based systems] 
# yum install clementine		[On RedHat based systems]
# dnf install clementine		[On Fedora 22+ versions]

3. Tomahawk

Tomahawk mai kunna kiɗan buɗaɗɗen tushen dandamali ne wanda aka saki a cikin Maris 2011. Hakanan an rubuta shi gabaɗaya a cikin C++ (Qt) kuma an sake shi ƙarƙashin lasisin Jama'a na GNU.

Tomahawk software ce mai nauyi mai nauyi kuma tana mai da hankali kan tara kiɗa daga duk kafofin da suka haɗa da na gida, cibiyar sadarwa, da sabis na yawo. Magana na UI, yana da iTunes kamar dubawa.

Har ila yau, yana ba da dama ga ayyukan kiɗa daban-daban kamar Spotify, Youtube, Jamendo, Grooveshark, da dai sauransu ta hanyar filaye daban-daban masu saukewa na waje. Kamar ƴan wasan kiɗan da ke sama, shima yana ba da saiti na asali.

# apt-get install tomahawk	[On Debian based systems] 
# yum install tomahawk		[On RedHat based systems]
# dnf install tomahawk		[On Fedora 22+ versions]