Yadda Ake Daidaita Kan Kanfigareshan Tagulla da Tabbatar da Saitin Failover a Nodes - Sashe na 4


Sannu jama'a. Da farko dai ina baku hakuri kan jinkirin da aka samu na karshen wannan jerin gwanon. Mu ci gaba da aiki ba tare da samun jinkiri ba.

Kamar yadda mu da yawa daga cikinku muka kammala dukkan sassan ukun da suka gabata, zan yi muku bayanin abin da muka kammala ya zuwa yanzu. Yanzu mun riga mun sami isasshen ilimi don girka da daidaita fakitin tari don nodes biyu da ba da damar shinge da gazawa a cikin mahalli mai tari.

Kuna iya tuntuɓar sassana na baya idan ba ku manta ba tunda an ɗauki ɗan lokaci kaɗan don buga sashin ƙarshe.

Za mu fara da ƙara albarkatu zuwa gungu. A wannan yanayin za mu iya ƙara tsarin fayil ko sabis na yanar gizo kamar yadda kuke buƙata. Yanzu ina da /dev/sda3 partition wanda aka ɗora zuwa /x01 wanda nake so in ƙara azaman albarkatun tsarin fayil.

1. Ina amfani da umarnin ƙasa don ƙara tsarin fayil azaman hanya:

# ccs -h 172.16.1.250 --addresource fs name=my_fs device=/dev/mapper/tecminttest_lv_vol01 mountpoint=/x01 fstype=ext3

Bugu da ƙari, idan kuna son ƙara sabis kuma, kuna iya ta amfani da dabarar ƙasa. Ba da umarni mai zuwa.

# ccs -h 172.16.1.250 --addservice my_web domain=testdomain recovery=relocate autostart=1

Kuna iya tabbatar da shi ta hanyar duba fayil ɗin cluster.conf kamar yadda muka yi a darussan baya.

2. Yanzu shigar da shigarwa mai zuwa a cikin fayil ɗin cluster.conf don ƙara alamar tunani zuwa sabis ɗin.

<fs ref="my_fs"/>

3. Duk saiti. A'a za mu ga yadda za mu iya daidaita saitunan da muka yi don tari tsakanin nodes 2 da muke da su. Umurnin da ke biyo baya zai yi abin da ake bukata.

# ccs -h 172.16.1.250 --sync --activate

Lura: Shigar da kalmomin shiga da muka saita don ricci a farkon matakan lokacin da muke shigar da fakiti.

Kuna iya tabbatar da saitunanku ta amfani da umarnin da ke ƙasa.

# ccs -h 172.16.1.250 --checkconf

4. Yanzu lokaci ya yi da za a fara abubuwa. Kuna iya amfani da ɗayan umarni na ƙasa kamar yadda kuka fi so.

Don fara kumburi ɗaya kawai yi amfani da umarnin tare da IP mai dacewa.

# ccs -h 172.16.1.222 start

Ko kuma idan kuna son fara duk nodes yi amfani da zaɓin --startall kamar haka.

# ccs -h 172.16.1.250 –startall

Kuna iya amfani da tsayawa ko --stopall idan kuna buƙatar dakatar da gungu.

A cikin wani labari kamar idan kuna son fara gungu ba tare da kunna albarkatun ba (za a kunna albarkatu ta atomatik lokacin da aka fara gunkin), kamar yanayin da kuka kashe da gangan albarkatun a cikin wani kumburi na musamman don murkushe madaukai na shinge, ku ba sa son kunna waɗancan albarkatun lokacin da tari ke farawa.

Don wannan dalili zaku iya amfani da umarnin ƙasa wanda ke farawa tari amma baya kunna albarkatun.

# ccs -h 172.16.1.250 --startall --noenable 

5. Bayan an fara gungu, za ku iya duba ƙididdiga ta hanyar ba da umarnin clustat.

# clustat

Abubuwan da ke sama sun ce akwai nodes biyu a cikin gungu kuma duka suna sama suna gudana a halin yanzu.

6. Kuna iya tuna cewa mun ƙara tsarin rashin nasara a cikin darussan da suka gabata. Kuna so ku duba yana aiki? Wannan shine yadda kuke yi. Ƙaddamar da rufe kumburi ɗaya kuma nemi ƙididdigar tari ta amfani da umarnin clustat don sakamakon gazawar.

Na rufe node02server (172.16.1.223) ta amfani da kashewa -h yanzu umarni. Sannan aiwatar da umarnin clustat daga cluster_server na(172.16.1.250).

Abubuwan da ke sama suna fayyace muku cewa node 1 yana kan layi yayin da node 2 ya tafi offline yayin da muka rufe shi. Duk da haka sabis da tsarin fayil ɗin da muka raba har yanzu suna kan layi kamar yadda zaku iya gani idan kun duba shi akan node01 wanda yake kan layi.

# df -h /x01

Koma fayil ɗin cluster.conf tare da cikakken saitin saitin da ya dace da saitin mu da aka yi amfani da shi don tecmint.

<?xml version="1.0"?>
<cluster config_version="15" name="tecmint_cluster">
        <fence_daemon post_join_delay="10"/>
        <clusternodes>
                <clusternode name="172.16.1.222" nodeid="1">
                        <fence>
                                <method name="Method01">
                                        <device name="tecmintfence"/>
                                </method>
                        </fence>
                </clusternode>
                <clusternode name="172.16.1.223" nodeid="2">
                        <fence>
                                <method name="Method01">
                                        <device name="tecmintfence"/>
                                </method>
                        </fence>
                </clusternode>
        </clusternodes>
        <cman/>
        <fencedevices>
                <fencedevice agent="fence_virt" name="tecmintfence"/>
        </fencedevices>
        <rm>
                <failoverdomains>
                        <failoverdomain name="tecmintfod" nofailback="0" ordered="1" restricted="0">
                                <failoverdomainnode name="172.16.1.222" priority="1"/>
                                <failoverdomainnode name="172.16.1.223" priority="2"/>
                        </failoverdomain>
                </failoverdomains>
                <resources>
                        <fs device="/dev/mapper/tecminttest_lv_vol01" fstype="ext3" mountpoint="/x01" name="my_fs"/>
                </resources>
                <service autostart="1" domain="testdomain" name="my_web" recovery="relocate"/>
                <fs ref="my_fs"/>
       </rm>
</cluster>

Da fatan za ku ji daɗin jerin darussan tari. Ci gaba da tuntuɓar tecmint don ƙarin jagorori masu amfani yau da kullun kuma jin daɗin faɗin ra'ayoyin ku da tambayoyinku.