Linux_Logo - Kayan Aikin Layin Umurni don Buga Alamar ANSI Launi na Rarraba Linux


linuxlogo ko linux_logo shine layin umarni na Linux wanda ke haifar da hoton ANSI launi na tambarin Rarraba tare da ƴan bayanan tsarin.

Wannan mai amfani yana samun Bayanin Tsari daga /proc Filesystem. linuxlogo yana da ikon nuna hoton ANSI launi na tambura daban-daban ban da tambarin rarraba rundunar.

Bayanin tsarin da ke da alaƙa da tambari ya haɗa da - Linux Kernel Version, Lokacin da Kernel ya gama Haɗa, Lamba/core na processor, Speed, Manufacturer da processor Generation. Hakanan yana nuna bayanai game da jimlar RAM na zahiri.

Yana da kyau a ambata a nan cewa screenfetch wani kayan aiki ne na irin wannan nau'in, wanda ke nuna alamar rarrabawa da ƙarin bayani da tsarin da aka tsara https://linux-console.net/screenfetch-system-information-generator-for-linux/ation. Mun riga mun rufe screenfetch tuntuni, wanda zaku iya komawa zuwa:

  1. ScreenFetch - Yana Samar da Bayanan Tsarin Linux

linux_logo da Screenfetch bai kamata a kwatanta juna ba. Yayin da fitowar screenfetch ya fi tsarawa da dalla-dalla, inda linux_logo ke samar da matsakaicin adadin launi ANSI zane, da zaɓi don tsara kayan fitarwa.

linux_logo an rubuta shi da farko a cikin Harshen shirye-shiryen C, wanda ke nuna tambarin Linux a cikin Tsarin Window X don haka ya kamata a shigar da Interface Mai amfani X11 aka X Window System. An fito da software ɗin ƙarƙashin GNU General Public License Version 2.0.

Don manufar wannan labarin, muna amfani da yanayin gwaji don gwada amfanin linux_logo.

Operating System : Debian Jessie
Processor : i3 / x86_64

Shigar da Linux Logo Utility a cikin Linux

1. Kunshin linuxlogo (Stable version 5.11) yana samuwa don shigarwa daga tsoffin ma'ajin kunshin a ƙarƙashin duk rarrabawar Linux ta amfani da mai sarrafa fakitin apt, yum ko dnf kamar yadda aka nuna a kasa.

# apt-get install linux_logo			[On APT based Systems]
# yum install linux_logo			[On Yum based Systems]
# dnf install linux_logo			[On DNF based Systems]
OR
# dnf install linux_logo.x86_64			[For 64-bit architecture]

2. Da zarar an shigar da kunshin linuxlogo, zaku iya gudanar da umarni linuxlogo don samun tambarin tsoho don rarrabawar da kuke amfani da shi.

# linux_logo
OR
# linuxlogo

3. Yi amfani da zaɓin [-a], ba don buga kowane launi mai kyau ba. Yana da amfani idan kallon linux_logo akan tashar baki da fari.

# linux_logo -a

4. Yi amfani da zaɓi [-l] don buga LOGO kawai kuma a ware duk sauran Bayanan Tsari.

# linux_logo -l

5. Maɓallin [-u] zai nuna lokacin lokacin tsarin.

# linux_logo -u

6. Idan kuna sha'awar Matsakaicin Load, yi amfani da zaɓi [-y] . Kuna iya amfani da zaɓi fiye da ɗaya a lokaci guda.

# linux_logo -y

Don ƙarin zaɓuɓɓuka da taimako akan su, kuna iya son gudu.

# linux_logo -h

7. Akwai Logos da aka gina da yawa don rarraba Linux daban-daban. Kuna iya ganin duk waɗannan tambura ta amfani da zaɓi -L list canza.

# linux_logo -L list

Yanzu kuna son buga kowane tambarin daga lissafin, kuna iya amfani da -L NUM ko -L NAME don nuna zaɓaɓɓen tambarin.

  1. -L NUM - zai buga tambari tare da lamba NUM (wanda aka yanke).
  2. -L NAME - zai buga tambarin da sunan SUNA.

Misali, don nuna AIX Logo, zaku iya amfani da umarni kamar:

# linux_logo -L 1
OR
# linux_logo -L aix

Sanarwa: -L 1 a cikin umarnin inda 1 shine lambar da tambarin AIX ya bayyana a cikin jerin, inda -L aix shine sunan da tambarin AIX ya bayyana a ciki. lissafin.

Hakazalika, zaku iya buga kowane tambari ta amfani da waɗannan zaɓuɓɓukan, kaɗan kaɗan don gani.

# linux_logo -L 27
# linux_logo -L 21

Ta wannan hanyar, zaku iya amfani da kowane tambarin tambarin kawai ta amfani da lamba ko suna, wanda ya saba da shi.

Wasu Dabaru Masu Amfani na Linux_logo

8. Kuna iya buga tambarin rarraba Linux ɗinku a login. Don buga tambarin tsoho a shiga zaku iya ƙara layin da ke ƙasa a ƙarshen fayil ɗin ~/.bashrc.

if [ -f /usr/bin/linux_logo ]; then linux_logo; fi

Sanarwa: Idan babu wani fayil na ~/.bashrc, kuna iya buƙatar ƙirƙirar ɗaya ƙarƙashin kundin adireshin gida na mai amfani.

9. Bayan ka ƙara sama layi, kawai logout kuma sake shiga don ganin tsoho logo na Linux rarraba.

Hakanan lura, zaku iya buga kowane tambari, bayan shiga, kawai ta ƙara layin da ke ƙasa.

if [ -f /usr/bin/linux_logo ]; then linux_logo -L num; fi

Muhimmi: Kar ka manta ka maye gurbin lamba tare da lambar da ta saba da tambarin, kana son amfani da shi.

10. Hakanan zaka iya buga tambarin naka ta hanyar kawai tantance wurin da tambarin yake kamar yadda aka nuna a kasa.

# linux_logo -D /path/to/ASCII/logo

11. Buga tambarin a kan hanyar sadarwa Login.

# /usr/local/bin/linux_logo > /etc/issue.net

Kuna iya amfani da tambarin ASCII idan babu goyan baya ga alamar ANSI mai launi kamar:

# /usr/local/bin/linux_logo -a > /etc/issue.net

12. Ƙirƙirar tashar tashar Penguin - Saitin tashar jiragen ruwa don amsa haɗi. Don ƙirƙirar tashar tashar Penguin Ƙara layin da ke ƙasa zuwa fayil /etc/services fayil.

penguin	4444/tcp	penguin

Anan '4444' shine lambar tashar jiragen ruwa wacce a halin yanzu kyauta ce kuma ba ta amfani da kowane hanya. Kuna iya amfani da tashar jiragen ruwa daban.

Hakanan ƙara layin da ke ƙasa zuwa fayil /etc/inetd.conf.

penguin	stream	     tcp	nowait	root /usr/local/bin/linux_logo 

Sake kunna sabis ɗin inetd kamar:

# killall -HUP inetd

Hakanan ana iya amfani da linux_logo a cikin rubutun bootup don yaudarar maharin kamar yadda zaku iya wasa tare da abokinku. Wannan kayan aiki ne mai kyau kuma zan iya amfani da shi a cikin wasu rubutun nawa don samun fitarwa kamar kowane tushen rarrabawa.

Gwada sau ɗaya kuma ba za ku yi nadama ba. Bari mu san ra'ayin ku game da wannan kayan aiki da kuma yadda zai iya zama da amfani a gare ku. Ci gaba da haɗi! Ci gaba da yin tsokaci. Like da share mu kuma a taimaka mana mu yada.