Guake - Tashar Linux mai saukarwa don Gnome Desktops


Layin umarni na Linux shine mafi kyawun abu kuma mafi ƙarfi wanda ke sha'awar sabon mai amfani kuma yana ba da ƙarfi mai ƙarfi ga gogaggun masu amfani da geeks. Wadanda ke aiki akan Server da Production, sun riga sun san wannan gaskiyar.

Zai zama mai ban sha'awa sanin cewa na'urar wasan bidiyo ta Linux tana ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan farko na kernel wanda Linus Torvalds ya rubuta a cikin shekara ta 1991.

Terminal kayan aiki ne mai ƙarfi wanda ke da aminci sosai saboda ba shi da kowane sassa masu motsi. Terminal yana aiki azaman tsaka-tsaki tsakanin na'ura wasan bidiyo da yanayin GUI. Terminal su kansu aikace-aikacen GUI ne waɗanda ke gudana a saman yanayin tebur.

Akwai abubuwa da yawa na Terminal wasu daga cikinsu suna da takamaiman mahallin Desktop, sauran kuma na duniya ne. Terminator, Konsole, Gnome-Terminal, Terminology, XFCE Terminal, xterm su ne ƴan kwaikwaiyon tasha don suna.

[Za ku iya kuma so: 20 Useful Terminal Emulators don Linux]

Ranar ƙarshe yayin da nake hawan yanar gizo, na ci karo da tasha wato 'guake'wanda shine tasha na GNOME. Ko da yake wannan ba shine karo na farko da na koyi game da Guake ba.

Na san wannan aikace-aikacen kusan shekara guda da ta wuce amma ko ta yaya ban iya rubutawa akan wannan ba kuma daga baya ya fita a raina har sai na sake ji. Don haka a ƙarshe labarin yana nan, inda na tattauna abubuwan Guake kuma na nuna yadda ake shigarwa akan abubuwan Debian waɗanda ke biyo baya da sauri.

Guake tashar saukarwa ce don Muhalli na GNOME. An rubuta daga karce mafi yawa a cikin Python kuma kadan a cikin C an fitar da wannan aikace-aikacen a ƙarƙashin GPLv2+ kuma yana samuwa ga Linux da tsarin iri ɗaya.

Guake ya yi wahayi zuwa ga na'ura mai kwakwalwa a cikin wasan kwamfuta Quake wanda ke zamewa ƙasa daga sama ta danna maɓallin musamman (Default F12) sannan kuma yana zamewa sama lokacin da aka danna maɓalli ɗaya.

Yana da mahimmanci a ambaci cewa Guake ba shine farkon irin wannan ba. Yakuake wanda ke tsaye ga Duk da haka Wani Kuake, mai kwaikwayi ta ƙarshe don yanayin tebur na KDE, da Tilda wanda shine GTK + mai kwaikwaiyo kuma ana samun wahayi ta hanyar zamewa sama/ƙasa na wasan Quake na kwamfuta.

  • Lauyi Mai Sauƙi, Sauƙi Mai Sauƙi, da Kyakykyawa
  • Aiki, Mai ƙarfi, da Kyawun UI.
  • Haɗin kai tsaye na tashar tashar zuwa yanayin gnome.
  • Yana bayyana lokacin da kuka kira kuma bace da zarar an gama ku ta latsa maɓalli da aka riga aka ƙayyade.
  • Tallafawa don hotkeys, shafuka, bayyanannun bayanan baya sun sa ya zama aikace-aikace mai haske, dole ne ga kowane mai amfani da Gnome.
  • Mai iya daidaitawa sosai.
  • Yawancin palette mai launi sun haɗa da gyarawa kuma an gane su.
  • Gajere don matakin bayyana gaskiya.
  • Gudanar da rubutun lokacin da Guake ya fara ta hanyar zaɓin Guake.
  • Mai iya aiki akan duba fiye da ɗaya.

Shigar da Guake Terminal a cikin Linux

Ana samun Guake don shigarwa akan yawancin rarrabawar Linux daga ma'ajiyar ko ta ƙara ƙarin ma'ajiyar. Anan, za mu shigar da Guake akan abubuwan Debian da RHEL na tushen Linux kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt-get install guake      [On Debian, Ubuntu and Mint]
$ sudo yum install guake          [On RHEL/CentOS/Fedora and Rocky Linux/AlmaLinux]
$ sudo emerge -a x11-terms/guake  [On Gentoo Linux]
$ sudo pacman -S guake            [On Arch Linux]
$ sudo zypper install guake       [On OpenSUSE]    

Bayan shigarwa, fara Guake daga wani tashar kamar:

$ guake

Bayan fara shi, yi amfani da F12 (Tsoffin) don nunawa/ɓoye tasha a kan Gnome Desktop.

Idan fuskar bangon waya ko launin tagogin aikin ba su dace ba za ka iya son canza fuskar bangon waya ko rage bayyanan launi na ƙarshen Guake.

Na gaba shine duba cikin Guake Properties don gyara saituna kamar yadda ake buƙata. Gua Preferences Guake ko dai ta hanyar gudanar da shi daga Menu na Aikace-aikacen ko ta hanyar aiwatar da umarnin da ke ƙasa.

$ guake --preferences

Wannan Aikin bai cika matashi ba kuma bai tsufa ba, saboda haka ya kai wani matakin balaga kuma yana da ƙarfi sosai, kuma yana aiki daga cikin akwatin. Ga wani kamar ni wanda ke buƙatar canzawa tsakanin GUI da Console sau da yawa, Guake abin alfari ne. Bana buƙatar sarrafa ƙarin taga, buɗewa da rufewa akai-akai, yi amfani da shafi tsakanin babban tafkin da aka buɗe don nemo tasha, ko canza zuwa wani wurin aiki daban don sarrafa tashar yanzu duk abin da nake buƙata shine F12.

Ina tsammanin wannan dole ne kayan aiki ga kowane mai amfani da Linux wanda ke amfani da GUI da Console a lokaci guda, daidai. Zan ba da shawarar shi ga duk wanda ke son yin aiki akan tsarin da hulɗa tsakanin GUI da Console ke da santsi kuma ba ta da matsala.

Shi ke nan a yanzu. Bari mu san idan akwai wata matsala wajen shigarwa da aiki. Za mu kasance a nan don taimaka muku. Hakanan, gaya mana kwarewarku game da Guake. Ka ba mu ra'ayin ku mai mahimmanci a cikin sharhin da ke ƙasa. Like da share mu kuma a taimaka mana mu yada.