Yadda ake Shigar da Sanya pfSense 2.1.5 (Firewall/Router) don Cibiyar Sadarwar Gida/Ofis ɗinku


Sabuntawa: Don sabon sigar pfSense, duba Shigarwa da Kanfigareshan na pfSense 2.4.4 Firewall Router.

pfSense shine buɗaɗɗen tushen hanyar sadarwa ta wuta/ rarraba software na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wacce ta dogara akan tsarin aiki na FreeBSD. Ana amfani da software na pfSense don keɓance bangon wuta/na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma ana la'akari da ita don amincinta kuma yana ba da fasali da yawa waɗanda galibi ana samun su a cikin tacewar zaɓi na kasuwanci. Ana iya haɗa Pfsense tare da fakitin software na ɓangare na uku don ƙarin ayyuka.

Kamar yadda muke amfani da shahararrun Firewall's a matakin masana'antu kamar Cisco ASA, Juniper, Check Point, Cisco PIX, Sonicwall, Netgear, Watchguard da sauransu. . pfsense yana goyan bayan sikelin zirga-zirga, ip kama-da-wane, Load balancer da ƙari mai yawa. Yana da kayan aikin bincike da yawa ta tsohuwa.

Wannan labarin zai jagorance ku ta hanyar ainihin umarnin kan yadda ake shigarwa da daidaita sigar pfSense 2.1.5 a cikin hanyar sadarwa ta gida/ofis kuma tana ba da wasu shawarwari na asali waɗanda suka dogara da gogewa na.

  1. Pentium II Processor, 256MB RAM, 1GB na HDD Space, CD-ROM.
  2. 2 Ethernet Card's, Pfsense ISO fayil.

Hostname	:	pfSense.tecmintlocal.com
WAN IP Address	:	192.168.0.14/24 gw 192.168.0.1
LAN IP Address	:	192.168.0.15/Default will be 192.168.1.1
HDD Size	:	2 GB
pSense Version	:	2.1.5

Shigar da Tsarin pfSense

1. Da farko ziyarci shafin zazzage pfSense kuma zaɓi tsarin gine-ginen kwamfutarka da dandamali. Anan na zaɓi i368 (32-bit) azaman tsarin gine-gine na kwamfuta da dandamali azaman LiveCD tare da mai sakawa, amma a cikin yanayin ku zai bambanta, tabbatar da zaɓi da zazzage ingantaccen gine-gine don tsarin ku.

2. Bayan zabar gine-gine da dandamali, za ku sami jerin madubai don saukewa, tabbatar da zaɓar hanyar haɗin madubi mafi kusa don sauke hoton daga can.

3. Bayan an gama saukarwa, hoton da aka zazzage dole ne a ƙone shi zuwa CD/DVD media a matsayin hoton ISO kafin mu fara amfani da shi. Kuna iya amfani da kowace software na kona CD/DVD don ƙona hoton zuwa CD/DVD kafofin watsa labarai.

Idan incase, ba ka da CD/DVD drive, za ka iya amfani da Unetbootin Tool don ƙirƙirar Live bootable USB media ko kuma idan ba ka so ka bi duk wadannan hanyoyin, kawai je pfSense download page, a can za ka samu. Hotunan pfSense da aka riga aka ƙirƙira don ku na USB, kawai je can ku ɗauki “CD Live tare da mai sakawa (akan USB Memstick)”. Kar a manta da zaɓi nau'in wasan bidiyo na USB kafin zazzagewa…

4. Yanzu kunna ko sake kunna na'urar da aka yi niyya, sanya pfSense CD/DVD ko sandar USB sannan saita zaɓuɓɓukan BIOS zuwa hanyar booting ɗin ku (CD/DVD ko USB) gwargwadon zaɓinku kuma zaɓi zaɓin taya ta danna maɓallin aikin keyboard. , yawanci F10 ko F12, pfSense zai fara booting….

5. Yayin da pfSense ke fara booting, ana nuna faɗakarwa tare da wasu zaɓuɓɓuka da lokacin kirgawa. A wannan saurin, danna 1 don samun shigar pfsense ta tsohuwa. Idan ba mu zaɓi kowane zaɓi ba zai fara farawa zaɓi na 1 ta tsohuwa.

6. Na gaba, danna 'I'domin shigar da sabon kwafin pfsense, Idan muna buƙatar fara amfani da dawo da R, don Ci gaba da amfani da Live CD zaɓi C cikin ƙidaya 20 seconds.

7. A allon na gaba, zai tambaye ku 'Configure Console', kawai danna '' Karɓa da waɗannan saitunan' don ci gaba don aiwatar da shigarwa.

8. Idan kun kasance sababbi ga pfsense, zaɓi 'Sauri/Sauƙaƙe Shiga' zaɓi don ɗaukar abubuwa cikin sauƙi ko zaɓi 'Shigar da aka saba' don samun zaɓuɓɓukan gaba yayin aiwatar da shigarwa (an ba da shawarar ga masu amfani da gaba).

9. Na gaba, zaɓi faifan da kake son saka pfsense akansa.

10. Bayan haka, za ta tambaye ka ka tsara faifan da aka zaɓa, idan sabon faifan ne ya kamata ka tsara shi ko kuma idan yana ɗauke da wasu mahimman bayanai ya kamata ka ɗauki backup kafin kayi formatting.

11. Zaɓi girman Silinda da kawunan, a nan ina amfani da zaɓin saitunan tsoho 'Yi amfani da wannan Geometry'don ci gaba don shigarwa.

12. A mataki na gaba, zai ba ku gargaɗi game da tsarin diski, idan kun tabbata cewa diski ba shi da bayanai, kawai ku ci gaba tare da zaɓin.

13. Yanzu lokaci ya yi da za a raba diski.

14. Na gaba, zaɓi ɓangarori da kuke son samu akan faifai kuma shigar da ɗanyen girman a sassa, sannan karɓa kuma ƙirƙirar ɓangaren ta amfani da ƙayyadaddun girman ko kuna iya ci gaba tare da zaɓuɓɓukan tsoho.

15. Da zarar an ƙirƙiri bangare cikin nasara, lokaci yayi da za a shigar da bootblocks don shigar da bootloader don pfsense.

16. Zaɓi ɓangaren don shigar da pfsense, wanda kuma ake kira a matsayin yanki a BSD.

Lura: Za a nuna faɗakarwar faɗakarwa, yana faɗi cewa yayin shigar da ɓangaren pfsense za a sake rubuta shi. Danna maɓallin 'Ok' don ci gaba.

17. Na gaba, saitin sassan (wanda kuma aka sani da 'bangare' a cikin al'adar BSD) don ƙirƙirar ɓangaren ɓangaren.