Yadda ake juya PDF zuwa Hoto Ta amfani da Gimp


Wannan labarin zai nuna muku yadda ake sauya shafukan daftarin aiki na PDF zuwa fayilolin hoto (PNG, JPEG, da sauransu) ta amfani da kayan aikin GIMP a cikin Linux.

GIMP kyauta ce, buɗaɗɗiyar tushe, kayan aikin gyaran hoto cikakke, wadatar don Windows, Linux, Mac OS X, da sauran dandamali. Yana iya fitarwa shafuka na takardun PDF zuwa nau'ikan hoto daban-daban, gami da PDF, JPEG, TIFF, BMP, da sauran su.

Waɗannan umarnin suna bayanin yadda ake amfani da GIMP don sauya PDF ga waɗanda suka fi son amfani da aikace-aikacen zane don cim ma aikin. GIMP yana fitar da shafukan PDF ɗaya bayan ɗaya saboda haka yana buƙatar plugin don fitarwa duk shafuka ta atomatik.

Da farko dai, idan baku da GIMP, kuna buƙatar shigar da shi ta amfani da labarinmu mai zuwa:

  • Yadda ake Shigar GIMP a cikin Ubuntu da Linux Mint

A kan rarraba Fedora, zaka iya girka GIMP, ta hanyar amfani da sikirin kamar yadda aka nuna.

$ dnf install flatpak
$ flatpak install flathub org.gimp.GIMP
$ flatpak run org.gimp.GIMP

OR

$ sudo dnf install snapd
$ sudo ln -s /var/lib/snapd/snap /snap
$ sudo snap install gimp

Da zarar an shigar sai a bi umarnin da ke ƙasa.

Maida PDF zuwa Hoto ta amfani da GIMP a cikin Linux

Da farko, zamu fara da juya ɗaya ko pagesan shafukan PDF zuwa PNG. Wannan baya buƙatar ƙara wasu abubuwa akan GIMP.

Danna maballin GIMP Fayil, zaɓi Buɗe, sannan zaɓi fayil ɗin PDF ɗin da kuke son sauyawa. Za ku ga akwatin tattaunawa 'Shigo daga PDF'. Kafa Zaɓuɓɓukan buɗe shafuka a matsayin Layer, kuma zaɓi Shigo.

A cikin zancen layin GIMP, gungura zuwa shafin da kuke son sauyawa daga PDF zuwa hoto. Ja shafin da aka zaɓa tare da siginan linzamin kwamfuta zuwa saman don haka shine farkon Layer.

Gaba, danna menu na GIMP, kuma zaɓi Fitarwa Kamar. Yanzu zaka iya canza sunan filen zuwa tsarin hoton da aka fi so ta hanyar gyara filin suna a saman zancen fitarwa ko latsa Zaɓi Fayil (Ta ensionari) a ƙasan maganganun.

Hakanan zaka iya zaɓar inda kake son adana hotonka a kwamfutarka a cikin ɓangaren Ajiye a Jaka a saman tattaunawar. A ƙarshe, danna maɓallin Fitarwa don adana fayil ɗin a cikin sifar hoton da kuka zaɓa.

GIMP zai fito da tattaunawa don yin canje-canje ga hotunanka kamar matakin matsewa da ƙimar hoto.

Da fatan, yanzu zaku iya canza fayilolin PDF ɗinka zuwa hotuna a cikin Linux ta amfani da aikace-aikacen GIMP.