Shigar da Babbar Jagora da Wakili a cikin RHEL/CentOS 7/6/5


Tun lokacin da kwamfuta da lissafi suka wanzu an mayar da hankali kan sarrafa aikin a wani matakin. Aiki ta atomatik yana nufin kammala aiki galibi tare da kanta ba tare da sa hannun ɗan adam ko kaɗan ba. Yawancin fannonin aikin injiniya shine sadarwar sadarwar, jirgin sama, da sauransu. aiwatar da aikin sarrafa kansa ta wani nau'i. Aiki Automation yana nufin ceton ikon Mutum, Kudi, Lokaci, Makamashi da cika aiki tare da daidaito.

Yin aiki da kai a matakin uwar garke yana da mahimmanci kuma aikin sarrafa kansa a gefen uwar garken yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin aiki ga kowane Mai Gudanar da Tsari. Akwai kayan aikin ban mamaki da yawa da ake samu don sarrafa tsarin, amma kayan aiki ɗaya wanda koyaushe ke zuwa zuciyata shine ake kira Puppet.

Puppet software ce ta Kyauta kuma Buɗewa da aka saki ƙarƙashin lasisin Apache kuma ta Puppet Labs don GNU/Linux, Mac, BSD, Solaris da Tsarin kwamfuta na tushen Windows. An rubuta aikin a cikin Harshen shirye-shirye na 'Ruby' kuma galibi ana amfani da shi a sarrafa kansa na uwar garke don bayyana tsarin tsarin da abokin ciniki da uwar garken don rarraba shi, da ɗakin karatu don fahimtar tsarin.

Sabuwar hanyar buɗewa (an kiyaye al'umma) sigar Puppet <= 2.7.26 an sake shi ƙarƙashin lasisin Jama'a na GNU.

Aikin Puppet Yana Nufin samun isasshiyar harshe mai goyan bayan babban ɗakin karatu. Yana ba da keɓancewa don rubuta aikace-aikacen sabar sabar ta al'ada a cikin ƴan layukan lamba. Tsanana tana da fasalin haɓakar haɓaka tare da ƙarin tallafin ayyuka kamar kuma lokacin da ake buƙata. Ƙarshe amma ba kaɗan ba yana ba ku damar raba aikinku tare da duniya a sauƙaƙe kamar lambobin raba.

  1. An ƙirƙira ta yadda zai hana kwafi ga kowa da kowa ya warware matsalar iri ɗaya.
  2. Balagagge Tool
  3. Tsarin Ƙarfi
  4. Sauƙaƙe Ayyukan Fasaha na Mai Gudanar da Tsari.
  5. Aikin Mai Gudanar da Tsari an rubuta shi a cikin lambar Haihuwar Puppet kuma ana iya rabawa.
  6. Yana ba da damar yin canje-canje masu sauri da maimaitawa ta atomatik.
  7. Kiyaye Daidaituwar Tsari da Mutunci.
  8. Taimakawa wajen sarrafa na'urorin jiki da na zahiri da kuma gajimare.

Wannan labarin ya ƙunshi shigarwa kawai na buɗe tushen sakin Pupper Server da Wakilin tsana akan RHEL/CentOS 7/6/5.

Mataki 1: Kunna Dogara da Ma'ajiyar Labs na Tsanana Akan Jagora

1. Ya kamata uwar garken da ke aiki a matsayin ɗan tsana ya kamata a saita lokacin tsarin sa daidai. Don saita, ingantaccen lokacin tsarin yakamata kayi amfani da sabis na NTP. Don ƙarin umarni kan yadda ake saita daidai lokacin tsarin tare da NTP, bi labarin da ke ƙasa.

  1. Saita Lokacin Tsari tare da \NTP (Protocol Time Protocol) a cikin RHEL/CentOS

2. Da zarar an saita lokacin tsarin daidai, ya kamata ku kunna tashar na zaɓi akan rarraba RHEL kawai, don shigar da Puppet. Don ƙarin umarni kan yadda ake kunna tashar na zaɓi akan tsarin RHEL ana iya samun anan.

3. Da zarar tashar ta kunna, zaku iya shigar da sabbin nau'ikan tsana ta amfani da ma'ajiyar fakitin Puppet Labs akan nau'ikan wakilin ku RHEL/CentOS.

# rpm -ivh http://yum.puppetlabs.com/puppetlabs-release-el-7.noarch.rpm
# rpm -ivh http://yum.puppetlabs.com/puppetlabs-release-el-6.noarch.rpm
# rpm -ivh http://yum.puppetlabs.com/puppetlabs-release-el-5.noarch.rpm

Mataki na 2: Shigarwa da Haɓaka Tsana a kan Master Server

4. A kan uwar garken ku, gudanar da umarni mai zuwa don shigar da Pupper Server, zai shigar da rubutun init (/etc/init.d/puppetmaster) don aiwatar da uwar garken 'yar tsana mai inganci.

Kada a fara sabis ɗin babban tsana yanzu.

# yum install puppet-server

5. Na gaba, gudanar da umarni mai zuwa don haɓaka Puppet zuwa mafi sabon salo.

# puppet resource package puppet-server ensure=latest

6. Da zarar aikin haɓakawa ya ƙare, kuna buƙatar sake kunna uwar garken gidan yanar gizo na yar tsana don nuna sabbin canje-canje.

# /etc/init.d/puppetmaster restart

Mataki na 3: Shigarwa da Haɓaka tsana akan Node Agent

7. Shiga zuwa uwar garken node na wakilin ku kuma gudanar da umarni mai zuwa don shigar da wakilin Puppet. Da zarar ka shigar da wakilin tsana, za ka iya lura cewa an ƙirƙiri rubutun init (/etc/init.d/puppet) don gudanar da daemon wakili na tsana.

Kada a fara sabis ɗin wakilin tsana yanzu.

# yum install puppet

8. Yanzu haɓaka wakilin yar tsana da aka shigar zuwa mafi yawan sigar kwanan nan, tare da taimakon bin umarni.

# puppet resource package puppet ensure=latest

9. Da zarar haɓakawa ya cika, kuna buƙatar sake kunna sabis ɗin tsana don ɗaukar sabbin canje-canje.

# /etc/init.d/puppet restart

Shi ke nan! a wannan lokacin, uwar garken Puppet ɗinku da Wakilin ku sun shigar cikin nasara, amma ba a daidaita shi da kyau ba, don yin haka kuna buƙatar bin ayyukan shigarwa da daidaitawa a.

Tsanana: Bayan-Shigar Ayyuka da Kanfigareshan

Kammalawa

Kayan aiki na ɗan tsana da alama yana da ƙarfi, ƙirar abokantaka mai amfani, da kuma bayyanawa sosai. Shigarwa ya kasance mai sauƙi a gare ni, ba wani abu ba ne don damuwa game da dogara a lokacin shigarwa.