Yadda ake Shigar da Litattafan ONLYOFFICE akan Debian da Ubuntu


Idan kuna amfani da tsarin aiki tare da raba dandamali kuma kuna son fadada ayyukanta ta hanyar kara fasallan gyara na kan layi, lallai yakamata kuyi kokarin yin Kokarin ONLYOFFICE.

Littattafan ONLYOFFICE suna baka damar ƙirƙirar yanayin haɗin gwiwa ta ƙara editocin kan layi zuwa dandamalin da kake so, walau mallakin Cloud ne, SharePoint, ko Kungiyoyin ONLYOFFICE.

Kundin Kasuwancin ONLYOFFICE yana ba da ayyuka masu zuwa:

    Editocin kan layi don takaddun rubutu, maƙunsar bayanai, da gabatarwa.
  • Yin gyare-gyaren haɗin gwiwa a ainihin lokacin (halaye guda biyu na gyaran gyare-gyare, sauye-sauye na waƙa, tarihin sigar, da kwatancen sigar, tsokaci da ambaton, tattaunawa ta ciki).
  • Ba da izinin shiga daban-daban (cikakkiyar dama, bita, cike fom, yin tsokaci, karanta-kawai gami da tace al'ada don maƙunsar bayanai).
  • Tallafawa ga duk shahararrun tsari: DOC, DOCX, TXT, ODT, RTF, ODP, EPUB, ODS, XLS, XLSX, CSV, PPTX, HTML.
  • Ginannen plugins da micros don ƙarin damar gyara (YouTube, Thesaurus, Mai Fassara, Zotero, da Mendeley don gudanar da tunani, da sauransu).
  • Ikon ƙirƙirawa da haɗawa da wasu abubuwa ta hanyar API.

Kafin shigar da takardun KYAUTA, bari muyi la'akari da manyan haɓakawa da aka kawo ta sigar 6.1:

  • Bayanin ra'ayi.
  • Ingantaccen gyaran bayanan ginshiƙi
  • Bayanin karshe
  • nassoshi-nassi
  • Lissafin layi
  • Sabbin zaɓuɓɓukan gwaji.

Don neman ƙarin, da fatan za a koma zuwa sauye-sauye dalla-dalla akan GitHub.

Da farko dai, kuna buƙatar tabbatar da cewa injinku ya cika waɗannan buƙatun:

  • CPU: dual-core, 2 GHz, ko mafi kyau.
  • RAM: 2 GB ko ƙari.
  • HDD: aƙalla 40 GB na sarari kyauta.
  • Musayar: aƙalla 4 GB.
  • OS: 64-bit Debian, Ubuntu, ko abubuwan da suka samo asali tare da nau'in kwaya 3.13 ko kuma daga baya.

Hakanan ya zama dole a sanya PostgreSQL, NGINX, libstdc ++ 6, da RabbitMQ a cikin tsarin.

Da fatan za a lura cewa shigar da Kundin Adalci na ONLYOFFICE akan rabarwar tushen Debian yana buƙatar libstdc ++ 6 da NGINX (an girka su kuma an saita su ta atomatik yayin aikin shigarwa) da PostgreSQL.

Akwai wasu sauran dogaro waɗanda aka girka tare da takaddun ONLYOFFICE:

  • libcurl3
  • libxml2
  • mai dubawa
  • fonts-dejavu
  • rubutu-'yanci
  • ttf-mscorefonts-mai sakawa
  • fonts-crosextra-carlito
  • fonts-takao-gothic
  • fonts-buɗe alama ce

Ana shigar da waɗannan ta atomatik idan kun yi amfani da Ubuntu 14.04 LTS ko daga baya.

A cikin wannan labarin, zamu koyi yadda ake girka ONLYOFFICE Docs akan Debian, Ubuntu, da dangoginsu.

Shigarwa na PostgreSQL akan Ubuntu

Littattafan ONLYOFFICE suna amfani da NGINX da PostgreSQL a matsayin matattarar bayanai. Masu dogaro da aka samo a cikin ma'ajiyar tsarin za a shigar da su kai tsaye a cikin shigar da Kayan Dogara na ONLYOFFICE ta amfani da apt-get command.

Sanya sigar PostgreSQL, an haɗa ta cikin sigar Ubuntu ɗinku.

$ sudo apt-get install postgresql

Bayan an sanya PostgreSQL, ƙirƙirar gidan bayanan PostgreSQL da mai amfani. Lura cewa bayanan da aka kirkira dole ne suyi amfani da onliceffice duka don mai amfani da kalmar wucewa:

$ sudo -i -u postgres psql -c "CREATE DATABASE onlyoffice;"
$ sudo -i -u postgres psql -c "CREATE USER onlyoffice WITH password 'onlyoffice';"
$ sudo -i -u postgres psql -c "GRANT ALL privileges ON DATABASE onlyoffice TO onlyoffice;"

Shigar da RabbitMQ akan Ubuntu

Don shigar RabbitMQ, gudanar da umarni mai zuwa.

$ sudo apt-get install rabbitmq-server

Idan kayi amfani da Ubuntu 18.04, dole ne ku girka nginx-extras ta hanyar bin umarnin nan mai zuwa.

$ sudo apt-get install nginx-extras

Shigar da Littattafan ONLYOFFICE akan Ubuntu

Don shigar da Takaddun ONLYOFFICE, ƙara maɓallin GPG.

$ sudo apt-key adv --keyserver hkp://keyserver.ubuntu.com:80 --recv-keys CB2DE8E5

Sannan saika sanya ma'ajiyar Takardu na ONLYOFFICE.

$ sudo echo "deb https://download.onlyoffice.com/repo/debian squeeze main" | sudo tee /etc/apt/sources.list.d/onlyoffice.list

Sabunta cache manajan kunshin.

$ sudo apt-get update

Bayan haka, kuna buƙatar shigar da mscorefonts (ana buƙata don Ubuntu).

$ sudo apt-get install ttf-mscorefonts-installer

Don Debian, ƙara ɓangaren gudummawa zuwa fayil /etc/apt/sources.list.

$ sudo echo "deb http://deb.debian.org/debian $(grep -Po 'VERSION="[0-9]+ \(\K[∧)]+' /etc/os-release) main contrib" | sudo tee -a /etc/apt/sources.list

Yanzu lokaci ya yi da za a girka takardun na ONLYOFFICE.

$ sudo apt-get install onlyoffice-documentserver

Yayin aiwatar da kafuwa, za a umarce ku da shigar da kalmar sirri don mai amfani da PostgreSQL onlyoffice. Da fatan za a yi amfani da kalmar wucewa na onlyoffice wanda kuka kayyade lokacin daidaitawa PostgreSQL.

Lokacin da kafuwa ta ƙare, za a sabunta kunshin kamar kowane kayan fakiti.

Canza Tsoffin Toshin Lantarki na ONLYOFFICE

Ta hanyar tsoho, Takardun ONLYOFFICE suna amfani da tashar jirgin ruwa 80. Kuna iya canza tashar da ake amfani da ita don wadatar takaddun ONLYOFFICE idan kun shirya amfani da wata.

Don yin hakan, kuna buƙatar canza tashar tashar don tsarin ɓarna ta hanyar tafiyar da umarni.

$ echo onlyoffice-documentserver onlyoffice/ds-port select <PORT_NUMBER> | sudo debconf-set-selections

Da fatan za a rubuta lambar tashar jiragen ruwa maimakon a cikin umarnin da ke sama.

Akwai wasu ƙarin zaɓuɓɓuka waɗanda za a iya amfani dasu don shigarwa Takardun ONLYOFFICE. An bayyana su a cikin wannan labarin.

Gwajin Littattafai na NOYOFFICE tare da Misali

Ta tsohuwa, ONLYOFFICE Docs (an shirya su azaman Document Server) ya haɗa da editoci kawai. Don fara amfani da su, dole ne ku haɗa masu gyara ko dai tare da YOungiyoyin ONLYOFFICE (an shirya su azaman Serverungiyoyin Jama'a) ko kuma tare da wani aikin daidaitawa & raba dandamali.

Idan kana son gwada editoci kafin hadewa, zaka iya amfani da misalin gwajin. Yana da tsarin sarrafa takaddun mai sauƙi wanda zai taimaka muku bincika idan masu gyara suna aiki daidai. Idan akwai wasu batutuwa, misalin gwajin zai baka damar gano su.

Misalin gwajin an kashe ta tsohuwa, amma zaka iya ganin umarnin kan yadda zaka fara shi akan allon farawa. Bayan fara misali, zaku ga wannan a http:// docserverurl/misali (wannan adireshin ne na asali, yana iya zama daban don girku):

Misalin gwajin yana ba ka damar:

  • loda fayilolin gida don ganin yadda zasu kasance a cikin Docs na KYAUTA.
  • ƙirƙiri sabon docx, xlsx, da pptx fayiloli.
  • gwada aikin masu gyara.
  • buɗe fayiloli a cikin hanyoyin raba raba daban a cikin ONLYOFFICE (don bita/yin tsokaci, da sauransu) da ƙari mai yawa.

A yanzu an sanya Docs na ONLYOFFICE kuma an shirya don haɗakawa tare da dandamali na ɓangare na uku. Ana rarraba Docs na ONLYOFFICE a ƙarƙashin samfurin lasisi biyu. Wannan yana nufin cewa muddin kuna girmama sharuɗɗan lasisi na GNU AGPL v.3, kuna iya amfani da hanyar buɗe hanyoyin buɗe hanyoyin da ake samu ta GitHub. Akwai zaɓuɓɓukan haɗakarwa masu nasara da yawa: ownCloud, Nextcloud, Liferay, HumHub, Nuxeo, da dai sauransu.

Idan kuna buƙatar goyan bayan ƙwararrun masarufi da haɓakawa kuma kuna son samun dama ga fasalolin edita na ƙwararru (misali kwatancen takardu da sarrafawar abun ciki) da kuma editocin gidan yanar gizo na ONLYOFFICE, zaku buƙaci sigar kasuwanci ta Kundin Kasuwancin ONLYOFFICE. Ya rage naku don yanke shawarar abin da ya fi dacewa da bukatunku.

Muna fatan wannan jagorar ya amfane ku. Da fatan za a saki jiki don raba tunaninku a cikin ɓangaren maganganun da ke ƙasa.