Shigar da kayan aikin PHP Server Monitor ta amfani da LEMP ko Stack LAMP a cikin Arch Linux


PHP Server Monitor kayan aiki ne na Buɗe tushen sa ido na gaba da aka rubuta a cikin PHP, wanda zai iya tabbatar da ko sabar (IP, domains) ko sabis ɗinku suna aiki kuma zai iya aiko muku da sanarwa ta hanyar sabis na wasiku ko SMS. idan matsala ta faru akan sabis na kulawa ko tashar jiragen ruwa. Yana bincika gidajen yanar gizo ta amfani da lambar matsayin HTTP, na iya nuna hotunan tarihi na lokacin aiki da latency kuma yana iya amfani da matakan tantancewa biyu (mai gudanarwa da mai amfani na yau da kullun).

Wannan koyaswar tana ba ku hanyar da za ku iya shigar da PHP Server Monitor a cikin mahallin uwar garken Arch Linux ta amfani da ko Apache a matsayin sabar ko Nginx sabar yanar gizo, don haka, za ku iya zaɓar tsarin shigarwa wanda ya fi dacewa da ku.

A matsayin buƙatun gabaɗaya don shigarwa da saita Sabis na Sabar PHP don kowane dandamali na Linux, uwar garken ku na buƙatar shigar da fakiti masu zuwa.

  1. PHP 5.3.7+
  2. Phip fakiti: cURL, MySQL
  3. MySQL Database
  4. Sabar yanar gizon Nginx ko Apache

Don shigar da Sabis na Sabar PHP tare da Nginx yi amfani da koyawa masu zuwa azaman jagororin saitin LEMP stack da Mai Runduna Mai Kyau akan Arch.

  1. Saka LEMP (Linux, Nginx, MySQL, PHP) a cikin Arch Linux
  2. Ƙirƙiri Mai Runduna na Nginx a cikin Arch Linux

Don shigar da Kulawar Sabar PHP tare da Apache yi amfani da jagorar mai zuwa don saita tarin LAMP akan Arch Linux.

  1. Saka LAMP (Linux, Apache, MySQL, PHP) a cikin Arch Linux

Mataki 1: Sanya Nginx/Apache Webserver

1. Kafin mu fara, idan saitin ku yana amfani da Virtual Hosting kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da ingantaccen shigarwar DNS mai nuni zuwa yankinku ko amfani da fayil runduna na gida idan ba ku da sabar DNS. Wannan koyawa tana amfani da Virtual Hosting tare da sabar yanar gizo guda biyu (Nginx da Apache) da aka saita tare da yanki na bogi - phpsrvmon.lan - ta hanyar /etc/hosts fayil.

2. Don ƙara sabon Mai watsa shiri na Nginx, ƙirƙirar sabon fayil ɗin sanyi akan /etc/nginx/sites-available/ tare da sunan phpsrvmon.conf kuma yi amfani da samfuri mai zuwa kamar yadda misali sanyi.

$ sudo nano /etc/nginx/sites-available/phpsrvmon.conf

Ƙara lambar mai zuwa zuwa fayil ɗin phpsrvmon.conf.

server {
    listen 80;
    server_name phpsrvmon.lan;

    access_log /var/log/nginx/phpsrvmon.lan-access.log;
    error_log /var/log/nginx/phpsrvmon.lan-error.log;

                root /srv/www/phpsrvmon;

    location / {
    index index.php index.html index.htm;
                autoindex on;
}

location ~ \.php$ {
        fastcgi_pass unix:/run/php-fpm/php-fpm.sock;
        fastcgi_index index.php;
        include fastcgi.conf;
    }
}

3. Idan kana son samun dama ga PHP Sever Monitor ta hanyar amintacciyar yarjejeniya ta HTTP, ƙirƙirar fayil ɗin sanyi daidai SSL.

$ sudo nano /etc/nginx/sites-available/phpsrvmon-ssl.conf

Ƙara lambar mai zuwa zuwa fayil ɗin phpsrvmon-ssl.conf.

server {
    listen 443 ssl;
    server_name phpsrvmon.lan;

       root /srv/www/phpsrvmon;
       ssl_certificate     /etc/nginx/ssl/nginx.crt;
       ssl_certificate_key  /etc/nginx/ssl/nginx.key;
       ssl_session_cache    shared:SSL:1m;
       ssl_session_timeout  5m;
       ssl_ciphers  HIGH:!aNULL:!MD5;
       ssl_prefer_server_ciphers  on;

    access_log /var/log/nginx/phpsrvmon.lan-ssl_access.log;
    error_log /var/log/nginx/phpsrvmon.lan-ssl_error.log;

    location / {
    index index.php index.html index.htm;
                autoindex on;
 }

    location ~ \.php$ {
        fastcgi_pass unix:/run/php-fpm/php-fpm.sock;
        fastcgi_index index.php;
        include fastcgi.conf;
    }
}

4. Bayan gyara fayilolin Nginx conf, ƙirƙirar hanyar Tushen Rubutun, idan kun canza shi kamar nan zuwa /srv/www/phpsrvmon/, kunna rundunonin runduna biyu ta amfani da n2ensite utility kuma zata sake farawa Nginx don nuna canje-canje.

$ sudo mkdir -p /srv/www/phpsrvmon/
$ sudo n2ensite phpsrvmon
$ sudo n2ensite phpsrvmon-ssl
$ sudo systemctl restart nginx

Idan kana buƙatar sabuwar takardar shaidar SSL don Mai watsa shiri naka, samar da ɗaya ta amfani da nginx_gen_ssl umarni tare da sunan yankin ku kuma gyara phpsrvmon-ssl.conf daidai.

5. Idan kuna amfani da Apache azaman sabar gidan yanar gizo, ƙirƙirar sabon fayil ɗin daidaitawar Mai watsa shiri na Virtual akan /etc/httpd/conf/sites-available/ tare da suna phpsrvmon.conf yi amfani da ma'anar fayil ɗin mai zuwa azaman samfuri.

$ sudo nano /etc/httpd/conf/sites-available/phpsrvmon.conf

Ƙara lambar mai zuwa zuwa fayil ɗin phpsrvmon.conf.

<VirtualHost *:80>
                DocumentRoot "/srv/www/phpsrvmon"
                ServerName phpsrvmon.lan
                ServerAdmin [email 
                ErrorLog "/var/log/httpd/phpsrvmon-error_log"
                TransferLog "/var/log/httpd/phpsrvmon-access_log"

<Directory />
    Options +Indexes
    AllowOverride All
    Order deny,allow
    Allow from all
Require all granted
</Directory>
</VirtualHost>

6. Idan ku, kuma, kuna buƙatar samun damar saka idanu na uwar garken PHP akan ka'idar HTTPS, ƙirƙirar sabon fayil ɗin sanyi na Mai watsa shiri na Virtual tare da maganganun masu zuwa.

$ sudo nano /etc/httpd/conf/sites-available/phpsrvmon-ssl.conf

Ƙara waɗannan lambar gabaɗaya zuwa fayil ɗin phpsrvmon-ssl.conf.

<VirtualHost *:443>
                ServerName phpsrvmon.lan
                DocumentRoot "/srv/www/phpsrvmon"
                ServerAdmin [email 
                ErrorLog "/var/log/httpd/phpsrvmon.lan-error_log"
                TransferLog "/var/log/httpd/phpsrvmon.lan-access_log"

SSLEngine on
SSLCertificateFile "/etc/httpd/conf/ssl/phpsrvmon.lan.crt"
SSLCertificateKeyFile "/etc/httpd/conf/ssl/phpsrvmon.lan.key"

<FilesMatch "\.(cgi|shtml|phtml|php)$">
    SSLOptions +StdEnvVars
</FilesMatch>

BrowserMatch "MSIE [2-5]" \
         nokeepalive ssl-unclean-shutdown \
         downgrade-1.0 force-response-1.0
CustomLog "/var/log/httpd/ssl_request_log" \
          "%t %h %{SSL_PROTOCOL}x %{SSL_CIPHER}x \"%r\" %b"

<Directory />
    Options +Indexes
    AllowOverride All
    Order deny,allow
    Allow from all
Require all granted
</Directory>
</VirtualHost>

7. Yin amfani da hanya iri ɗaya kamar na Nginx, ƙirƙiri Document Root directory, idan fayilolin yanar gizon da aka ba da sabis sun canza, kunna Apache Virtual Hosts ta amfani da a2ensite umarni kuma sake kunna daemon don aiwatar da canje-canje.

$ sudo mkdir -p /srv/www/phpsrvmon/
$ sudo a2ensite phpsrvmon
$ sudo a2ensite phpsrvmon-ssl
$ sudo systemctl restart httpd

Don samar da sabuwar Takaddun shaida na SSL da Maɓalli don wannan Mai watsa shiri na yau da kullun yi amfani da apache_gen_ssl mai amfani, saka sunan yankin ku akan sunan Takaddun shaida kuma gyara /etc/httpd/conf/sites-available/phpsrvmon-ssl.conf fayil, maye gurbin tsohuwar takardar shaidar SSL da Maɓalli da sunaye tare da sababbi.

Mataki 2: Shirya saitunan PHP

8. Domin gujewa wasu kurakuran shigarwa, PHP Server Monitor zai jefa lokacin da ya tabbatar da buƙatun tsarin buɗe fayil ɗin php.ini sannan yayi gyare-gyare kamar haka.

$ sudo nano /etc/php/php.ini

Idan an canza hanyar Tushen Tushen Nginx/Apache ( tsoho ɗaya shine /srv/http/) yi amfani da [Ctrl+w] don nemo open_basedir sanarwa kuma ƙara sabon hanyar ta hanyar prefixing tare da hanji \ : \ - a wannan yanayin sabuwar hanyar ita ce /srv/www/ - don yin kama da misalin. kasa.

open_basedir = /srv/http/:/home/:/tmp/:/usr/share/pear/:/usr/share/webapps/:/etc/webapps/:/srv/www/

Bincika kuma kunna PHP pdo, mysqli da kari na curl ta hanyar ba da amsa (cire semicolon daga gabansu).

extension=curl.so
extension=mysqli.so
extension=pdo_mysql.so

Nemo yankin lokaci kuma saita lokacin gida azaman amfani da Wannan Shafi.

date.timezone = Continent/City

9. Bayan an yi duk canje-canje sake kunna ayyukan ku don aiwatar da canje-canje.

$ sudo systemctl restart php-fpm
$ sudo systemctl restart nginx
$ sudo systemctl restart httpd

Mataki 3: Ƙirƙiri PHP Server Monitor MySQL Database

10. Don ƙirƙirar bayanan da ake buƙata don PHP Server Monitor don adana bayanai, shiga cikin MySQL/MariaDB database kuma ƙirƙirar sabon bayanan ta amfani da umarni masu zuwa (maye gurbin bayanai, mai amfani da kalmar wucewa tare da abubuwan da kuka fi so).

mysql -u root -p

MariaDB > create database phpsrvmon;
MariaDB > create user [email  identified by "user_password";
MariaDB > grant all privileges on phpsrvmon.* to [email ;
MariaDB > flush privileges;
MariaDB > quit

Idan kuna shigar da PhpMyAdmin akan tsarin ku zaku iya ƙirƙirar bayanan Sabis na PHP Server ta hanyar samun damar MySQL/MariaDB daga mahaɗin yanar gizon sa.

Mataki 4: Shigar da Kulawar Sabar PHP

11. Kafin ci gaba da zazzage kayan aikin PHP Server Monitor, tabbatar kun shigar da umarnin wget.

$ sudo pacman -S wget

12. Don ƙwace sabuwar sigar Sabar Server ɗin PHP je zuwa hanyar haɗin da ke biyowa kuma zazzage fayil ɗin tar.gz ko yi amfani da hanyar saukar da Git na hukuma da aka bayar a ƙasa.

  1. http://www.phpservermonitor.org/download/
  2. https://github.com/phpservermon/phpservermon

A madadin, kuna iya saukewa kai tsaye ta amfani da umarnin wget mai zuwa.

$ wget http://downloads.sourceforge.net/project/phpservermon/phpservermon/PHP%20Server%20Monitor%20v3.0.1/phpservermon-v3.0.1.tar.gz

13. Bayan zazzage sabon sigar, cire shi tare da umarnin tar kuma kwafi duk abubuwan da aka cire zuwa Tushen Tushen Sabar Yanar Gizo ta amfani da umarni masu zuwa.

$ tar xfvz phpservermon-v3.0.1.tar.gz
$ sudo cp -r phpservermon/* /srv/www/phpsrvmon/

14. Sa'an nan kuma bude browser da kewaya zuwa domain name (idan ka yi amfani da Virtual hosts kamar yadda aka gabatar a cikin wannan koyawa, in ba haka ba amfani da uwar garken IP address ) da kuma a kan gaisuwa page danna Bari mu tafi button.

15. A allon na gaba shigar da bayanan bayanan MySQL ɗin ku kuma danna Ajiye sanyi.

16. Idan kun sami kuskure wanda ya ce fayil ɗin daidaitawar ku ba za a iya rubuta ba yi amfani da waɗannan umarni don ƙirƙirar fayil ɗin confing.php da za a iya rubutawa kuma a buga Na ajiye saitin >.

$ su -c “> /srv/www/phpsrvmon/config.php”
$ sudo chmod 777 /srv/www/phpsrvmon/config.php

17. Bayan ajiye tsarin sai ka ƙirƙiri mai amfani na gudanarwa don PHP Server Monitor yana zaɓar takaddun shaidarka kuma danna maɓallin Install.

18. Bayan an gama shigarwa sai ku danna Je zuwa maballin ku duba kuma za a tura ku zuwa shafin shiga. Shiga tare da takardun shaidarka kuma za a sa ka zuwa tsohuwar shafin Sabis na PHP. Hakanan sake mayar da canje-canje zuwa fayil ɗin Sabar Server config.php.

$ sudo chmod 754 /srv/www/phpsrvmon/config.php

19. Don ƙara sabon gidan yanar gizo don saka idanu je zuwa Servers -> Ƙara sabo, cika filayen da ake buƙata tare da saitunan uwar garken ku kuma danna maɓallin Ajiye .

20. Don fara aiwatar da sa ido akan duk sabar da ayyuka danna maballin Update kuma za a tura ku zuwa shafin gida na asali inda za a gabatar da ku tare da matsayin rukunin yanar gizonku/ayyuka.

21. Domin PHP Server Monitor don duba sabar/matsayin sabis ta atomatik a cikin tazarar lokaci na yau da kullun kuna buƙatar shigar da mai tsara aikin Cron akan tsarin ku kuma ƙara lokacin shigarwar lokacin saka idanu a cikin fayil ɗin cron.

$ sudo pacman -S cronie
$ sudo systemctl start cronie
$ sudo systemctl enable cronie

22. Don ƙara sabon shigarwa cikin fayil ɗin cron wanda ke bincika gidan yanar gizon ku kowane minti 5 yi amfani da sudo crontab –e umurnin, ko , mafi kyau, da hannu shirya tushen cron fayil ɗin da ke cikin /var/spool/ cron/ directory ta hanyar daidaita hanya don dacewa da jagorar shigarwa na Sabar Server ɗin ku. Don lissafin duk shigarwar crontab yi amfani da sudo crontab -l layin umarni.

$ sudo nano /var/spool/cron/root

Ƙara shigarwar mai zuwa - daidaita lokacin lokaci da hanyar shigarwa daidai

*/5 * * * * /usr/bin/php   /srv/www/phpsrvmon/cron/status.cron.php

Kammalawa

Ko da yake PHP Server Monitor baya tasowa cikin sarƙaƙƙiya kamar sauran sabis na sa ido kamar Nagios, Cacti ko Zabbix, yana nuna haske sosai a cikin albarkatu. cinyewa kuma yana iya cika aikin azaman dandamali na saka idanu ta hanyar daidaitawa don aika imel ko rubutu SMS ta jerin ƙofofin SMS mai yawa, idan rukunin yanar gizon ku da sabis ɗin ku suna fuskantar matsalolin fasaha ko ƙasa.

Shafin Gida: Sabis na Sabar PHP